Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giao tiếp 89C51 với ISD2560

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giao tiếp 89C51 với ISD2560

Chào mọi người.
    Mình đang nghiên cứu đề tài gọi số tự động. Mình định sử dụng 89C51 giao tiếp với ISD2560.Mình định làm như sau:
    -Mình sẽ ghi các số từ 0 đến 9 vào ISD2560.
    -Viết một chương trình vi xử lý để đếm lên.Nếu số 1 thì ISD2560 sẽ phát ra 1,nếu là 456 thì ISD2560 sẽ phát số 4, rồi nhảy đến số 5, tiếp theo là số 6.
    Nhưng mình không biết xác định địa chỉ các đoạn phát trong ISD2560 thế nào và cách giao tiếp nó với 89C51.
    Huynh nào đã nghiên cứu về vấn đề này có thể hướng dẫn cho đệ được không vậy?Hay ai đang nghiên cứu thì có thể cùng thảo luận.

Tải datasheet của ISD 2560 về.
    Lắp một mạch phía sau của nó có vẽ. Các giá trị lấy giống như vậy. Các chân điều khiển nối với VXL và điều khiển theo chế độ mà mình đã chọn (VD: MOD hay Địa chỉ).
    |

Comment

mình sẽ làm thử. có vấn đề gì mình sẽ hỏi tiếp.

Comment

Nguyên văn bởi seven87 Xem bài viết
        bạn đang học ở bk HCM fk. Đang làm đồ án một hả. có gì mình tham khảo với nhau được không.tui cũng đang làm đề tài tương tự như bạn. pm nick tui nè : lionheart_ht@yahoo.com

Comment

Hi, em cũng đang ngâm kíu về ứng dụng ISD2560 trong mạch báo động. Bác nào bít ở đâu bán IC này ko chỉ giúp E với, E cần vài con. E ở Hải Dương- buiduonggia@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi buiduonggia Xem bài viết
            Hi, em cũng đang ngâm kíu về ứng dụng ISD2560 trong mạch báo động. Bác nào bít ở đâu bán IC này ko chỉ giúp E với, E cần vài con. E ở Hải Dương- buiduonggia@gmail.com
            các anh mua ISD2560 ở đâu có thể cho địa chỉ và số đt em được không? và cho xin tài liệu về con này,cám ơn trước nha, em rất cần nó.

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
            KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
            MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

Tui cũng đang cần mua ISD2560 hoặc 2532, bác nào biết ở đâu bán mách giùm anh em.
              ----------------------
              Bể học là mênh mông!

Comment

Hi, Bạn có thể mua o đường Lý Thường Kiệt, Q10, tp HCM. ở gần chợ nhật tảo.Mình quên địa chỉ cụ thể rồi. Bạn chạy thẳng từ đường Nhật Tảo đến đường Lý Thương Kiệt có tiệm bán linh kiện có cái tủ kiếng phía trước bên tay trái. mình không nhớ tên tiệm cũng như địa chỉ. Cậu chịu khó hỏi thăm nha!

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
                KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
                MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

CHo mình hỏi mua ISD2560 ở Hà Nội thì mua ở đâu? Giá bao nhiêu vậy?

Comment

nhờ các huynh giải đáp

Nguyên văn bởi seven87 Xem bài viết
                    em đang học cơ khí trường đh SPKT TP.HCM
                    đợt này em có làm báo cáo ( bị bắt buộc ) về con ic isd 2650 và các mạch ứng dụng
                    con này có 2 chế độ hoạt động :
                    + chế độ thường ( khi các chân từ A0->A9 ở chế độ thấp = nối mass) các chân này là các bit địa chỉ
                    + chế độ push-botton ( chân A6, A8, và A9 ở chế độ cao= nối nguồn 4,5->6,5V) các chân còn lại là bit mode
                    em xin hỏi về cách ghi địa chỉ khi ở cả 2 chế độ
                    chế độ 1 các bít địa chỉ đc tiến hành ghi/phát như thế nào?
                    chế độ 2 (push-botton) khi các bit thành bit mode thì địa chỉ ghi/phát như thế nào ?
                    Nhờ các huynh giải đáp hộ em với.
                    Có thể ll bằng cách reply trên diễn đàn or mail phinguyenspk@gmail.com hoặc số đt 01678278279

Comment

mình tìm mua khắp nhật tảo mà ko có 2560! bạn có thì để lại cho mình vài kon! mình đang cần gấp để làm đồ án! tks bạn nhìu nhìu! (THUAT-ĐIỆN TỬ) mình cũng ở tp.HCM

Comment

mình tìm khắp nhật tảo mà ko ra kon ISD2560! mình sắp pai nộp đò án ui! mà jo chưa có mạch nữa. bạn kon kon nào thì bán cho mình vài kon vs! chứ giờ tìm ra chỗ đó thì hơi cực! giá cả ko thành vấn đề! mình ở q9 tp HCM! khi nào bạn đọc được, nếu thấy ok thì giúp mình vs nha! sdt mình là 01683717170! tks bạn nhiu nhiu trước!!! mình đag gấp lắm! khi nào có thì pm minh nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

seven87 Tìm hiểu thêm về seven87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X