Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hỏi về mạch đèn giao thông

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin hỏi về mạch đèn giao thông

e đang tìm tài liệu về mạch đèn giao thông hiển thị thời gian đếm ngược lên led 7 đoạn. em xin hỏi tài liệu và sơ đồ mạch phần cứng của mạch.mong mọi người giúp đỡ giùm. cám ơn.

Không biết gì mà muốn một bước lên trời thì không được đâu.
    Tìm hiểu 1 chút rồi mọi người chỉ cho.
    Ví dụ phần cứng biết được 1 chút thì mọi người chỉ tiếp chứ...
    |

Comment

Anh bạn lungtung nói đúng đấy, mình cũng muốn hè làm thử cái này, lúc đó sẽ trao đổi với bạn. Bây giờ bạn nên xem cách hiển thị led 7 đoạn, cách đếm ngược (mình sẽ làm thử với vxl, còn dùng IC số thì mình làm rồi, trên diễn đàn cũng có đấy), tiếp đó là việc định thời gian...
      Chúc bạn làm tốt, có gì sẽ trao đổi sau
      Trái tim anh chia 3 phần tươi đỏ
      Anh dành riêng cho học phần nhiều
      Phần cho chơi và phần để em yêu

Comment

Mình cũng làm về cái này rồi. Có gì thắc mắc thì bạn cứ post lên. Anh em sẽ cùng nhau giải quyết.

Comment

nhung mình chỉ cần cái sơ đồ nguyên lỳ la đủ

Comment

Nguyên văn bởi linh1 Xem bài viết
            nhung mình chỉ cần cái sơ đồ nguyên lỳ la đủ
            Sơ đồ nguyên lý thì đơn giản (chỗ đèn bên tay phải đảo lại xanh ->vàng)
            Attached Files

Comment

mach den giao thong dung IC so sao minh kiem ko dc chi voi.

Comment

ai co mach den giao thong dung ic so ko cho minh voi.dia chi mail minh la viet12387@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi tcv123 Xem bài viết
                  ai co mach den giao thong dung ic so ko cho minh voi.dia chi mail minh la viet12387@yahoo.com
                  Cậu làm bằng IC làm j làm bằng VDK cho nó hoạt động giống thực tế chút làm bằng IC thj làm như chạy led đó nên ko làm

Comment

Các bạn phải hiểu và thiết kế phần cứng tốt mới có thể viết code tốt được chứ.
                    Vậy mới dễ kiểm tra code và khắc phục sự cố được.

Comment

Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
                      Sơ đồ nguyên lý thì đơn giản (chỗ đèn bên tay phải đảo lại xanh ->vàng)
                      mình thấy mạch này ko ổn.Chân reset sai.như thế nó reset hoài ah?
                      Mắc led 7 thanh nữa.port0 ko có điện trở kéo lên.mà cậu ko cho trở ngoài kéo lên 5V thì led ko sáng đc đâu.

Comment

Có thể tham khảo tại:
                        http://dientuvietnam.net/forums/show...165#post129165

Vào đây để tham khảo thêm chi tiết <bản báo cáo >: http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=6950 bài số 9.

Chạy 100%
                        Last edited by gtvt45; 30-10-2008, 10:06.

Comment

8051

Nguyên văn bởi linh1 Xem bài viết
                          e đang tìm tài liệu về mạch đèn giao thông hiển thị thời gian đếm ngược lên led 7 đoạn. em xin hỏi tài liệu và sơ đồ mạch phần cứng của mạch.mong mọi người giúp đỡ giùm. cám ơn.
                          ban muon hoi ve phan cung uh.ban da co phan men ve no chua.co phan men roi moi tinh /

Comment

minh co bai nay muon cac bac giup do :co 1 chip avr dieu khien 3 led sao ch cu 1 led sang mot thoi ghan chuyen sang led kgac, minh ko biet viet chuong trinh nhu nao mong cac bac giup cho

Comment

minh co bai nay muon hoi cac bac:co mot chip avr dieu khien 3 led sao cho cu sau 1 thoi gian led nay sang lai chuyen sang led kia minh ko biet viet chuong trinh nhu nao mong cac bac chi gium cho

Comment

Về tác giả

Collapse

linh1 Tìm hiểu thêm về linh1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X