Thông báo

Collapse
No announcement yet.

liên kết các con vi điều khiển 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• liên kết các con vi điều khiển 89c51

hiện tại mình đang làm đồ án mô phỏng hệ thống đèn giao thông liễu giai-kim mã. mình định mỗi hướng sẽ dùng 1 con 89c51 ,vậy là 4 hướng sẽ cần 4 con .Mình có 1 thắc mắc là làm sao liên kết 4 con này thành thể thống nhất.
    Mong các bạn giúp mình với !

Ngã tư mà 4 con cơ à @@. 1 con thôi bạn ơi.

Comment

không được đâu bạn ah! 1 con không đủ chân ! mà đủ thì quá phực tạp khi code

Comment

mà dùng mõi con 1 hướng cho nó đơn giản ! bạn có biết cách liên kết 4 con thành 1 thể thống nhất không

Comment

bạn chơi sang nhỉ chỉ cần 1 con là đủ chân mà 4 hướng thì có 2 kiểu thôi mà mình làm thì chắc thừa chân hehe ;liên kết thì có vẻ phức tạp hơn ấy
          Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

một con là quá đủ rồi.gì mà dùng đến tận 4 con.khi viết code căn bản là mình phải làm chủ được chuơng trình của mình,và phải tửong tưởng được hệ thống đó làm việc trong thực tế thế nào thì chương trình của bạn sẽ không có gì là phức tạp cả.

Comment

1 con là quá thừa cho 1 ngã tư rồi bác ạ. mà bác ghép 4 e 89 rồi đấu ngã tư liệu nó có liên lạc được vs nhau ko? hay mỗi e chạy 1 kiểu.@@.
              Tắc đường như chơi.
              Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
              gmail :

Comment

Một con cho 8 ngã tư người ta còn làm được chứ nói gì đến 1 ngã tư. Dùng 1 con thôi, thế là quá đủ rồi !
                4 con thì quá phức tạp và tốn kém.

Comment

Nguyên văn bởi Ck33spkt Xem bài viết
                  Một con cho 8 ngã tư người ta còn làm được chứ nói gì đến 1 ngã tư. Dùng 1 con thôi, thế là quá đủ rồi !
                  4 con thì quá phức tạp và tốn kém.
                  à. đấy là các cao nhân rồi, chứ e thì chắc làm ko có nổi .@@. 1 e cho 1 ngã tư là ngon rồi
                  Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
                  gmail :

Comment

bạn lập trình = gì nếu asm thì mình cho bạn 1 cái, full box

Comment

8 ngã tư thì cũng chỉ là một ngã tư thôi mà, rồi áp dụng cho tất cả. 1 chip xơi được.
                      Học đến bao giờ mới thành tài?

Comment

Nguyên văn bởi anhbanxanha Xem bài viết
                        hiện tại mình đang làm đồ án mô phỏng hệ thống đèn giao thông liễu giai-kim mã. mình định mỗi hướng sẽ dùng 1 con 89c51 ,vậy là 4 hướng sẽ cần 4 con .Mình có 1 thắc mắc là làm sao liên kết 4 con này thành thể thống nhất.
                        Mong các bạn giúp mình với !
                        để liên kết 4 con thì bạn lên dùng cổng rs232 của nó, để chuyển đc tín hiệu đi xa thì dùng chuẩn RS485. Còn chuyện dùng 4 hay 5 con bạn thì tùy 89c51 cũng rẻ lên ko cần quan tâm giá thành.

phương pháp dùng nhiều vdk để điều khiển cũng giống như là "chia để trị" sẽ dễ làm hơn. Thực tế người ta dùng 5 con cho 1 ngã tư, 1 con làm master điều khiển phân luồng theo các pha Xanh vàng Đỏ, 4 con dành cho đèn đếm lùi.
                        (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

mình đồng ý với bạn .hệ thông của mình gồm toàn bộ led nhiều màu ! loại này 1 con có 3 chân 1 chân chung ,2 chân còn lại mình sẽ điều khiền nó ra xanh đỏ vàng! tổng mình dùng đến gần 300 con led đơn như vậy làm ra khoảng 60 đèn cả đèn đếm ! bạn tình 1 con 89c51 có đủ không

Comment

Nguyên văn bởi anhbanxanha Xem bài viết
                            mình đồng ý với bạn .hệ thông của mình gồm toàn bộ led nhiều màu ! loại này 1 con có 3 chân 1 chân chung ,2 chân còn lại mình sẽ điều khiền nó ra xanh đỏ vàng! tổng mình dùng đến gần 300 con led đơn như vậy làm ra khoảng 60 đèn cả đèn đếm ! bạn tình 1 con 89c51 có đủ không
                            ko hiểu bạn định làm với mục đích gì, làm để lắp hoàn chỉnh cho 1 ngã tư hay làm chạy mô fongr thôi.
                            (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

TRời làm 1 ngã tư mà định xài 4 con cơ ah, phí thế
                              _--------------------------------------------------

**** ------------------------------------------***

Comment

Về tác giả

Collapse

anhbanxanha Tìm hiểu thêm về anhbanxanha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X