Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AT89 bị nhiễu với 220v ac xin giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AT89 bị nhiễu với 220v ac xin giúp

Hiện tại là e đang dùng 89s52 để quét led đơn. em đấu led 220v AC. dùng tran tip 122 để kích. boad 89 thì dùng nguồn DC 12v con tip 122 e kích led 220v AC đã wa cầu nắn. Nhưng ở chế độ không kích led 220v thi 89 hoạt động bình thường khi cho kích thi 89 chạy loạn xạ rôi đứng im lun giống bị reset vậy.
    e nghỉ là do 89 bị nhiễu bởi điện ap 220v. vì khích led xài DC 12v thi rất ok. bác cao thủ nào chỉ dùm e cách khắc phục. e hậu tạ chầu cafe lun

ọ..ọc..cc cứ như chưa học môn đọc-viết cấp 1 vậy trời@@

89S52 bạn cho nó chạy 12V à??? ko cháy lạ vậy??? hay là trong mạch nguồn nuôi con 89S52 còn gì đó nữa ko?

Ko biết mạch nguồn bạn thiết kế ntn, nhưng khả năng là sụt áp trên 89S52 khi điều khiển led nên 89 bị mất sức rồi ngất. Còn khi ko điều khiển (kích) led thì đủ áp nuôi con 89S52 nên nó chạy êm.

Comment

trời!!!!! ai mà cấp 12v đâu. mạch nguồn 7805 bình thường

Comment

bác đo điện áp 220v AC sau khi nắn là bao nhiêu vol ko bác? em dùng tip41 cấp 150vol DC cho led chạy ngon mà
        mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
        xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
        DT:0973150080

Comment

trời ơi! bạn nè cao thủ quá, chơi nguyên 220v vào 89 lun, rờ ko giật mới lạ đó,bạn dùng con opto để đk tip122, mà vẫn cách ly đc 89 với áp xoay chiều, như vậy 89 ko bị treo
          không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

phải dùng opto ak. ko còn cách nào khác khắc phục sao mấy bác?

Comment

ko bác nào co cách hết ak

Comment

8051 đk relay không đã nhiễu rồi chứ đừng nói gì đk xoay chiều. bạn phải dùng cách ly thôi
                Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
                gmail :

Comment

Bạn thử đưa sơ đồ lên mình xem bạn bị nhiễu ở đâu.
                  TIP122 điện áp max có 100V thui. 8051, PIC, AVR... đều bị nhiễu cả thôi nếu làm mạch không đúng.
                  ĐT : 01676455880

Comment

thế sao dùng eprom kích tip122 ko bị. hoạt động ok

Comment

Về tác giả

Collapse

lenhoc91 Tìm hiểu thêm về lenhoc91

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X