Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đồng hồ số DS1307 chạy không đúng?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đồng hồ số DS1307 chạy không đúng?

các anh cho em hỏi sao em làm đồng hồ số nó chạy rùi không còn nhiểu nhưng nó chạy không đúng khi em rút diện ra để khoảng 1 giờ (nuôi ds1307=pin) cắm lại nó trễ 5 phút em nghĩ phần cứng em có vấn đề nhưng hông biết sai chổ nào vì thực ra khi rút điện mình không còn can thiệp =phần mền nửa mà ds1307 được nuôi=pin vậy nó sai có phải là do ds1307 dỏm hông các anh em mua con này 18 nghìn và em nghe nói con xịn tới 60 nghìn vậy do nó dỏm hay do phần cứng của em có vấn đề mong các anh ai có kinh nghiệm hướng dẫn em với

Nguyên văn bởi sansuridan Xem bài viết
    các anh cho em hỏi sao em làm đồng hồ số nó chạy rùi không còn nhiểu nhưng nó chạy không đúng khi em rút diện ra để khoảng 1 giờ (nuôi ds1307=pin) cắm lại nó trễ 5 phút em nghĩ phần cứng em có vấn đề nhưng hông biết sai chổ nào vì thực ra khi rút điện mình không còn can thiệp =phần mền nửa mà ds1307 được nuôi=pin vậy nó sai có phải là do ds1307 dỏm hông các anh em mua con này 18 nghìn và em nghe nói con xịn tới 60 nghìn vậy do nó dỏm hay do phần cứng của em có vấn đề mong các anh ai có kinh nghiệm hướng dẫn em với
    Khi cắm điện thì mạch của bạn có chạy sai nhiều như vậy không? Bình thuòng khi DS chạy bằng nguồn pin duy trì thì sẽ bị trễ thời gian. Tuy nhiên bạn cũng lên kiểm tra lại pin và thiết kế mạch của bạn đã hợp lý chưa? Thạch anh có đặt gần DS không? Nếu bạn đưa sơ đồ lên mọi người cùng xem thì có lẽ sẽ giúp bạn được tốt hơn.
    FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
    Mr Xô : Email :
    ĐT : 01674524129

Comment

ok tu gui mach in day này xem giup nha
      Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	197.8 KB
ID:	1370050

Comment

ds1307 mình mua có 6k này

Comment

mua o dau zay nó chay co ngon hong
          khi cắm điện nó không sai khác là mấy

Comment

tháo tụ chỗ thạch anh ra, việc gắn tụ ngoài của DS cần phải theo hướng dẫn của appnote 58, nhưng vì đây là con 1307 dỏm nên cũng chả biết đường mà mò nêu tốt nhất là tháo ra. Xung quanh chân thạch anh vào chân 1 2 của 1307 phải phủ GND để hạn chế nhiễu.

Comment

ok de em lam thu

Comment

Nên hàn vỏ thạch anh vào mass để hạn chế nhiễu.
                FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                Mr Xô : Email :
                ĐT : 01674524129

Comment

Về tác giả

Collapse

sansuridan Tìm hiểu thêm về sansuridan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X