Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ mạch nạp 89C2051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ mạch nạp 89C2051

Nhiều mạch khá đơn giản nhưng vì không có mạch nạp 89C2051 nên bê cả con 89S52 to đùng khá cồng kềnh. Mình cần 1 mạch nạp 89C2051 càng dễ thực hiện càng tốt, cổng COM là ok vì máy mình có cổng COM. Yêu cầu lớn nhất là master sử dụng là 89S vì mình không mượn được mạch nạp nếu sử dụng 89C2051 . Không biết có mạch nào như trên không ?
    Thank.

Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
    Nhiều mạch khá đơn giản nhưng vì không có mạch nạp 89C2051 nên bê cả con 89S52 to đùng khá cồng kềnh. Mình cần 1 mạch nạp 89C2051 càng dễ thực hiện càng tốt, cổng COM là ok vì máy mình có cổng COM. Yêu cầu lớn nhất là master sử dụng là 89S vì mình không mượn được mạch nạp nếu sử dụng 89C2051 . Không biết có mạch nào như trên không ?
    Thank.

mình ko hiểu ý bạn
    sao master phải là 89s hình như mình biết là có mạch nạp cả rom và c2051 mà hinh như là mạch chung thủy thì phải

MOV NHÀ,ANH
    MOV NHÀ,EM
    ADD ANH,EM

Comment

Nguyên văn bởi boynghean Xem bài viết
      mình ko hiểu ý bạn
      sao master phải là 89s hình như mình biết là có mạch nạp cả rom và c2051 mà hinh như là mạch chung thủy thì phải
      Vì mình không mượn đc mạch nạp 89C2051 để nạp master, mình có mạch nạp 89S thôi

Comment

Vì mình không mượn đc mạch nạp 89C2051 để nạp master, mình có mạch nạp 89S thôi

bạn ơi mạch nạp chung thủy có thể nạp được 89c2051 và rom nữa,còn nữa chưa hẳn là dùng nạp 89c2051 là bắt buộc master phải là 89c2051 đâu

MOV NHÀ,ANH
        MOV NHÀ,EM
        ADD ANH,EM

Comment

bạn ơi mạch nạp chung thủy có thể nạp được 89c2051 và rom nữa,còn nữa chưa hẳn là dùng nạp 89c2051 là bắt buộc master phải là 89c2051 đâu
          Bạn có mạch nguyên lý cho mạch nạp này ko ?

Comment

bạn ko hiểu ý của chủ thớt,ý chủ thớt là hiện tại bạn ấy có mạch nạp cho dòng 89s,nhưng ko nạp đc cho 89c (có lẽ là mạch burn E),một số ứng dụng của bạn ấy có dùng con 89c2051,nên mới làm mạch nạp cho nó.
            mạch nạp nào mà ko có con master làm nhiệm vụ đk quá trình nạp hả bạn,ý bạn ấy nói như thế là để tiện bạn ấy nạp cho con master bằng cái mạch nạp hiện tại.

Chủ thớt có thể tìm mạch nạp SP200S trong diễn đàn mình có,master là con 89s hay c 52 đó,nạp đc rất nhiều loại chip,nhưng khuyên bạn giá mua và giá làm chẳng hơn nhau là mấy,ấy khi bạn làm còn ko chạy phải đóng học phí nữa.loại ng ta bán sẵn giao tiếp USB rất tiện,giá khoảng 200k.
            ĐT: 0972 20 58 68
            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
              bạn ko hiểu ý của chủ thớt,ý chủ thớt là hiện tại bạn ấy có mạch nạp cho dòng 89s,nhưng ko nạp đc cho 89c (có lẽ là mạch burn E),một số ứng dụng của bạn ấy có dùng con 89c2051,nên mới làm mạch nạp cho nó.
              mạch nạp nào mà ko có con master làm nhiệm vụ đk quá trình nạp hả bạn,ý bạn ấy nói như thế là để tiện bạn ấy nạp cho con master bằng cái mạch nạp hiện tại.

Chủ thớt có thể tìm mạch nạp SP200S trong diễn đàn mình có,master là con 89s hay c 52 đó,nạp đc rất nhiều loại chip,nhưng khuyên bạn giá mua và giá làm chẳng hơn nhau là mấy,ấy khi bạn làm còn ko chạy phải đóng học phí nữa.loại ng ta bán sẵn giao tiếp USB rất tiện,giá khoảng 200k.

bạn hiểu sai ý tôi rồi ý ttoi nói là con masterr thì dùng con gì cũng được chứ đâu bắt buộc phải nạp con nào là phaie dùng con đó đâu,mình dùng mạch nạp con máter là 89c52 mà nạp được cả 89c2052 đó thôi

MOV NHÀ,ANH
              MOV NHÀ,EM
              ADD ANH,EM

Comment

Thank.

Dùng mạch này nè, nạp được cho con at89 20 chân của bạn và chip master là 89s52

Download : PCB _ mach nap SP200s.rar - 4shared.com - online file sharing and storage - download - Nguyen van Nguyen
                pass unrar : nvn87
                File .HEX cho AT89s52 : SP200S_V100.rar - 4shared.com - online file sharing and storage - download - Nguyen van Nguyen
                Programmer + Driver USB : sp200s_programmer_driver pl2303.rar - 4shared.com - online file sharing and storage - download - Nguyen van Nguyen

Comment

Thank bạn , mình thấy PCB là 40 chân mà ? nếu thay bằng con 20 chân thì set chân như nào vậy ?

Comment

Bác mua KIT51Lq cảu bac PhanIT mà nạp. giá tầm 220k. có nhiều chức năng mà dùng cũng tốt
                    caoson.vnatr@gmail.com
                    Thiết kế mạch điện tử
                    0914024690

Comment

Thank bạn , mình thấy PCB là 40 chân mà ? nếu thay bằng con 20 chân thì set chân như nào vậy ?
                      Bạn chọn tên IC va file .hex rồi nạp
                      đặt ic như hình

Comment

Về tác giả

Collapse

mrgaga Tìm hiểu thêm về mrgaga

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X