Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp em với

Click image for larger version

Name:	anh.jpg
Views:	1
Size:	4.2 KB
ID:	1415427
    ý tưởng của em là như hình kia nhưng không biết làm như thế nào. em muốn làm led tặng người yêu nhưng vì mới hoc chưa biết nhiều về nó lắm lại lỡ hứa với em nó rồi, các bác giúp em với

mong được sự giúp đỡ của mọi người

Comment

Như hình kìa thì bạn về xem có em trai em gái gì học cấp 1 cấp 2 nhờ nóa làm cho.........

Comment

nếu ko quen làm mạch in bạn mua cái board loại đã khoan sẵn lỗ(khoảng 20k) ngoài chợ Trời về làm cho đơn giản.

Comment

em muốn hỏi các bác về cách viết mạch ạ,vì em mới học nó lên chưa biết cách viết như thế nào

Comment

Nguyên văn bởi oanhon Xem bài viết
            em muốn hỏi các bác về cách viết mạch ạ,vì em mới học nó lên chưa biết cách viết như thế nào
            Viết mạch là như thế nào hả bạn?

Comment

viết chương trình cho led và vẽ mạch đó

Comment

ko biết thì đặt hàng cho nhanh ^^
                ĐT: 0972 20 58 68
                Gmail:

Comment

Ợ, nếu chỉ đơn giản là xếp led thành chữ thì mua mica về khoan rồi gắn led, hàn dây là xong .

Comment

[ATTACH=CONFIG]57339[/ATTACH]
                    ý tưởng của em là như hình kia nhưng không biết làm như thế nào. em muốn làm led tặng người yêu nhưng vì mới hoc chưa biết nhiều về nó lắm lại lỡ hứa với em nó rồi, các bác giúp em với
                    đơn giản thôi , nếu muốn tự tay làm mà thời gian không gấp thì tôi khuyên bạn dùng vđk , bắt đầu tìm hiểu thì dùng mấy con 89s51 , 89s52 , giá thành rẻ , dễ nạp ( nạp isp , nếu dùng pc có cổng lpt thì tốt , còn laptop thì cũng ... ok ), sơ đồ mạch điện không quá phức tạp . về phần cứng thì cần chuẩn bị : mika , led , khoan , ic vđk ( 89sxx ,trở , trở băng , tụ , thạch anh ( tùy : 12m , 24, ... ) , board ( có thể mua loại khoan lỗ sẵn ,or tự làm ) , mỏ hàn , thiếc , nhựa thông . về phần mềm thì dùng keilc , ngôn ngữ lập trình thì asm hoặc c , asm thì hiểu rõ về phần cứng , nhưng tốt nhất bạn dùng c cho nó máu . chỉ điều khiển led đơn thì đơn giản thôi bạn có thể kham khảo một số code mẫu rất nhiều trên mạng . chúc thành công .

Comment

bác nào có thể làm luôn cho em (đành đặt hàng vậy chuẩn bị thi rồi không nghiên cứu làm được nữa) pm cho em nha

Comment

có bac nào giúp em với

Comment

lấy co rel vẽ xong ra tiệm ngưới ta khoan lỗ trên mica cho nhanh chứ ngồi mà khoan khong dep lại tốn cong nũa nếu cái dó cở 20x30cm thì khoảng 150k gì dó tui khoan lau rui nen khong nho ro còn nếu so ton ien thi ngoi khoan hê hehe thuong thi lo khoan de gan led khong roi ra là 4.82mm nói ro cho ban luon do chu có kinh nghiem thi phai ton nhieu tien lam moi khoan dung y duoc truoc day tui bi hong hoai lam hoai rui co kinh nghiem chia se cho ban kinh nhiem suong mau day

Comment

quan trọng là làm cho led thui hay sáng rồi chạy hiệu ứng nữa, bạn lên google search mạch led trái tim ra quá chừng ấy mà.

Comment

có bac nào giúp em với
                              vậy bạn ở chỗ nào? khi nào tặng?
                              mà bạn học gì?trường nào? làm có mấy cái led rứa thì cần gì đặt,tự làm tặng cho ý nghĩa chứ?

MOV NHÀ,ANH
                              MOV NHÀ,EM
                              ADD ANH,EM

Comment

Về tác giả

Collapse

oanhon Tìm hiểu thêm về oanhon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X