Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led trái tim nhiều màu.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Led trái tim nhiều màu.

Các bác xem cái này,rồi cho ý kiến nha!Led nhiều màu có bao nhiêu chân và giá thành thế nào vậy?Ai có sơ đồ về mạch thì chia sẻ với!
    Bùi Thành Hậu

Gmail:
    Fb:

link die roòi!

Comment

Nguyên văn bởi L.T.M Xem bài viết
      link die roòi!
      Kích vào xem trên youtube.Vì video này ko cho nhúng trên diễn đàn.
      Bùi Thành Hậu

Gmail:
      Fb:

Comment

1234556
        Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	69.2 KB
ID:	1372424

Comment

Nguyên văn bởi L.T.M Xem bài viết
          1234556
          [ATTACH=CONFIG]58806[/ATTACH]
          Kích vào dòng:"Xem trên YouTube" bạn nhé!!!
          Bùi Thành Hậu

Gmail:
          Fb:

Comment

Cái này ngoài chợ nhật tảo nó gọi là "led 7 màu", thực tế thì có 3 màu thôi R-G-B. Led này có 4 chân, giá tùy loại, tầm 2k/1 con.

Comment

Nguyên văn bởi tranhieu_ece Xem bài viết
              Cái này ngoài chợ nhật tảo nó gọi là "led 7 màu", thực tế thì có 3 màu thôi R-G-B. Led này có 4 chân, giá tùy loại, tầm 2k/1 con.
              Ủa!Vậy có tới 4 chân thì mắc thế nào trong sơ đồ vậy bác??
              Bùi Thành Hậu

Gmail:
              Fb:

Comment

1 chân chung (anot chung hoặc katot chung), còn 3 chân còn lại là 3 chân Red, Green, Blue. Nó tương đương như 3 con led Red, Green, Blue đước nối chung anot hoặc katot vậy.

Comment

nói led RGB có 4 chân. 1 chân anot hoặc Ktot nối chung lại với nhau. vậy ở trên 1 trái tim có 36 con led. mổi con led còn lại 3 chân nối với vdk thì dùng con gì và phần cứng như thế nào vậy bạn. trong video hình như chỉ có 3 màu thì dùng loại led 2 màu 5 ly 3 chân có 1 chân anot chung có thể điều khiển cho ra 3 màu khác nhau
                  Last edited by thuongdtqb; 09-01-2013, 13:24.
                  ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

mới đi làm về,xì pam tí coi
                    4 chân mà giá 2k cho xin cái địa chỉ bạn ơi,mua 500 con cũng chưa có giá đó,cho mình cái địa chỉ,cảm ơn bạn nhiều nhé.

Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
                    nói led RGB có 4 chân. 1 chân anot hoặc Ktot nối chung lại với nhau. vậy ở trên 1 trái tim có 36 con led. mổi con led còn lại 3 chân nối với vdk thì dùng con gì và phần cứng như thế nào vậy bạn. trong video hình như chỉ có 3 màu thì dùng loại led 2 màu 5 ly 3 chân có 1 chân anot chung có thể điều khiển cho ra 3 màu khác nhau
                    thường sẽ đấu chung chân màu,điều khiển chân chung,quét và phối màu => ko dể nuốt ^^.Mình thì mình chơi kiểu thế này,ví dụ 10 led thì tốn 13 pin vdk.
                    ĐT: 0972 20 58 68
                    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                      mới đi làm về,xì pam tí coi

4 chân mà giá 2k cho xin cái địa chỉ bạn ơi,mua 500 con cũng chưa có giá đó,cho mình cái địa chỉ,cảm ơn bạn nhiều nhé.

thường sẽ đấu chung chân màu,điều khiển chân chung,quét và phối màu => ko dể nuốt ^^.Mình thì mình chơi kiểu thế này,ví dụ 10 led thì tốn 13 pin vdk.
                      mình vẩn không hiểu cách nối lắm. led rgb bạn đấu như thế nào mà 10 bóng chỉ tốn 13 pin thôi bạn.có thể chỉ cho mình cụ thể được không? thank nhìu

Comment

ghép nối với 595

Comment

Không biết mạch này ai có code post lên cho e xin vs nhỉ
                          ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ĐỪNG ĐI QUA THỜI GIAN MÀ KHÔNG ĐỂ LẠI DẤU VẾT ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Comment

Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
                            mình vẩn không hiểu cách nối lắm. led rgb bạn đấu như thế nào mà 10 bóng chỉ tốn 13 pin thôi bạn.có thể chỉ cho mình cụ thể được không? thank nhìu
                            theo kiểu củ chuối nhất,giả sử âm chung,các chân K của 10 LED do 10 pin của vdk đk,nối chung các chân màu lại ko phải là 13 pin ^^
                            ĐT: 0972 20 58 68
                            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                              theo kiểu củ chuối nhất,giả sử âm chung,các chân K của 10 LED do 10 pin của vdk đk,nối chung các chân màu lại ko phải là 13 pin ^^
                              ok.thank bạn nhìu

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhhaudt33 Tìm hiểu thêm về thanhhaudt33

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X