Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[nạp chíp] nạp chip 89S52 bẳng cổng máy in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [nạp chíp] nạp chip 89S52 bẳng cổng máy in

em thấy trên mạng có cái sơ đồ nạp chip 89S52 như thế này. ko biết ai đã thử chưa ạ. có khả thi không? có hại chíp không. em cảm ơn
    Click image for larger version

Name:	1.jpg
Views:	1
Size:	38.3 KB
ID:	1416121
    Click image for larger version

Name:	2.jpg
Views:	1
Size:	28.5 KB
ID:	1416122

cho em hỏi luôn. ở cái hình thứ 2 sao chân cắm chip lại có 2 hàng ạ

up! mọi người giúp em với

Comment

mạch này nạp đc, dùng phần mềm ISP-30a. Đầu nạp có 6 chân, còn tại sao cái đầu đó 10 chân thì là vì người ta thích thế gọi là cho nó đúng chuẩn, trong đó cũng có 6 chân và 4 chân dư đều nối GND

Comment

nap dc đó bạn
        không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

ơ nhưng mà cái cổng này 25 chân còn cổng máy in của em nó có 9 chân thì làm thế nào dc ạ

Comment

uppppppppp!

Comment

Nguyên văn bởi william Xem bài viết
              ơ nhưng mà cái cổng này 25 chân còn cổng máy in của em nó có 9 chân thì làm thế nào dc ạ
              cái cổng 9 chân là cái cổng RS232 ( hay gọi là cổng COM )... chứ có phải LPT đâu . Cổng LPT nó mới có 25 chân !
              Gà thế
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

ủa. vậy máy em ko có cái đó rồi. cổng LPT thì những loại máy nào có thế ạ!

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                  cái cổng 9 chân là cái cổng RS232 ( hay gọi là cổng COM )... chứ có phải LPT đâu . Cổng LPT nó mới có 25 chân !
                  Gà thế
                  Em thấy cũng có cổng LPT có 36 chân.

Comment

ủa. vậy máy em ko có cái đó rồi. cổng LPT thì những loại máy nào có thế ạ!
                    loại đời cũ thì nhiều. Các dòng main sau này thì cũng có nhưng ít, thường thấy ở gigabyte. 36 chân chỉ là 1 kiểu cổng khác nhưng cũng là LPT

Comment

thế ko dùng dc loại mạch nạp này rồi ạ. có cách nào khác ko mấy bác. nếu mua dây cắm chuyển từ COM - LPT thì có dc ko ạ

Comment

thế ko dùng dc loại mạch nạp này rồi ạ. có cách nào khác ko mấy bác. nếu mua dây cắm chuyển từ COM - LPT thì có dc ko ạ
                        Từ USB sang LPT cũng vỡ mồm tiền rồi chứ đừng nói COM sang LPT .

Cổng COM tốc độ đã Rùa rồi ... cổng COM là cổng nối tiếp nếu mà chuyển được sang LPT thì tốc độ dữ liệu ít nhất phải nhỏ đi 8 lần ( chưa nói đến chậm do quá trình chuyển đổi ) ... thử hỏi đã Rùa giờ lại hạ xuống 8 lần ...
                        Nạp 1 con chip có khi sáng dậy dánh răng rửa mặt, nạp chip ... ăn sáng ... ăn trưa ... rồi đến chiều tối ... gỡ con chip ra !

--- Mua cái mạch nạp USB mà sài ... chịu khó đầu tư mạnh mạnh vào ! Học điện tử mà không chịu khó đốt tiền đầu tư ==> chẳng ra gì đâu. không đầu tư làm sao tiếp cận đựoc chip mới , tiếp cận đựoc với công nghệ !!!
                        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

cồng som sang lpt ko bán lẻ, ngoài tiệm bán nguyên bộ usb to com, rùi thêm cái com to lpt giá 150k. giá đó thì bạn mua lun mạch nạp đa năng khoảng 190k thui, còn ko thì dùng mạch mạp 89s52 qua cổng com bằng con 89c2051 làm master ý, cũng dễ làm lắm, bạn search trên google là có ngay
                          không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

đen quá nhỉ. cái máy tính em ko có cổng LPT

Comment

đen quá nhỉ. cái máy tính em ko có cổng LPT
                              nạp qua lpt ko dc thì tự làm, dễ lém

p/s: em làm mấy cái, cái nào cũng chạy

Comment

Về tác giả

Collapse

william Tìm hiểu thêm về william

Bài viết mới nhất