Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về chân reset VDK 89C51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về chân reset VDK 89C51

Cho mình hỏi mạch mắc như này. chưa hề ấn nút reset mà chân 9 đã nhận điện áp dương rồi. Vậy là do làm sao hả mọi người.

Nút nhấn, hoặc tụ, hoặc chân Reset bị short. Tách rời 3 đường đó ra rồi lần lượt nối với trở xem cái nào kéo lên dương. (coi chừng tụ hoá gắn ngược chiều nên short)

Mà sao đường 5V lại nối vào input của 7805 vậy?
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
      Nút nhấn, hoặc tụ, hoặc chân Reset bị short. Tách rời 3 đường đó ra rồi lần lượt nối với trở xem cái nào kéo lên dương. (coi chừng tụ hoá gắn ngược chiều nên short)

Mà sao đường 5V lại nối vào input của 7805 vậy?
      Đây là chủ thớt mô phỏng mà! Chủ thớt hãy xem lại các thiết lập cho 89C51 trong mô phỏng kèm theo ngắt bớt các đường nối để nhanh chóng xác định nhé!

Comment

Nguồn mô phỏng 5V cho nên nối với in của 7805 mình thấy ok.nối ra out của 7805 cũng vẫn thế các bạn ạ.
        Mình thử thay trở 1k thì reset được. Đây có phải là lỗi mô phỏng không mọi người?

Về thiết định VDK mình đã để là 12MHz rồi. Mình không biết còn thiếu gì không?

Comment

Mô phỏng thì nối mỗi chân reset (1) và chân EA(31) lên 5V là mô phỏng. Còn lại cụm thạch anh ,7805 vứt hết đi.

Comment

Về tác giả

Collapse

khongtu19bk Tìm hiểu thêm về khongtu19bk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X