Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help me! lưu số đt vào vi điều khiển

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help me! lưu số đt vào vi điều khiển

em đang làm đề tài về hệ thống báo cháy tự đông ( khi có cháy thì đt tự động gọi số đã được lưu trong vi điều khiển) nhưng em ko bít làm sao để vi điều khiển xuất số đt ra để gọi. huynh nào co kinh nghiem xin chỉ giúp em, và có vi dụ nao cụ thể để em hiẻu rõ ko

hix ko có ai trả lời hết bùn wa

Comment

Tức là bạn cần ghép nối VDK với điện thoại đúng không ?
      Mình đã làm thành công với điện thoại di động .
      Bạn cứ tìm hiểu đi, có gì biết mình sẽ giúp !

Comment

Nguyên văn bởi quangchienle Xem bài viết
        em đang làm đề tài về hệ thống báo cháy tự đông ( khi có cháy thì đt tự động gọi số đã được lưu trong vi điều khiển) nhưng em ko bít làm sao để vi điều khiển xuất số đt ra để gọi. huynh nào co kinh nghiem xin chỉ giúp em, và có vi dụ nao cụ thể để em hiẻu rõ ko
        Cái bác cần là vi xử lý giao tiếp với MT8870 hay MT8880. Hãy tìm kiếm trong diễn đàn này nhé. Có khá nhiều đấy.
        Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
        Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

Một số điện thoại di động hỗ trợ tập lệnh AT, các điện thoại cũ hỗ trợ nhiều đặc biệt là sony ericson và một số loai nokia. Tìm hiểu về tập lệnh AT của nó bạn có thể dễ dàng dùng vi xử lý để gọi dt khi có sự cố.

Comment

mình làm vdk kết nối với mt8880, khi có sự cố thì vdk sẽ xuất số đt qua mt8880 để giải mã, nhưng mình lại ko bit cach xuat số đt ra . pác nào có ví dụ cụ thể xin giúp mính nha

Comment

ah còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi các pác đó là mình đọc các đề tài này thì thấy số đt toàn nạp vào eprom mình ko bit tai sao nua , có phải at89c51 ko đủ bộ nhớ ko neu thế mình dung con 8052 cung dc ma? ai bit xin chỉ dùm mình ! thank nha

Comment

lưu số dt

ah còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi các pác đó là mình đọc các đề tài này thì thấy số đt toàn nạp vào eprom mình ko bit tai sao nua , có phải at89c51 ko đủ bộ nhớ ko neu thế mình dung con 8052 cung dc ma? ai bit xin chỉ dùm mình ! thank nha
                chip còn thừa bộ nhớ thì cũng không nên lưu vào ram
                còn muốn lưu vào bộ nhớ flash của chip thì bạn cần tích hợp mạch nạp nữa
                mà chip đang chạy thì nạp chương trình cho nó sao được
                vậy là chọn bộ nhớ ngoài thôi
                còn vì sao không nên lưu vào Ram thì chắc bạn cũng biết
                bây giờ người ta hay sài eeprom hơn tiết kiệm được chân để giao tiếp mà lại nhỏ gọn nữa
                0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
                ||
                PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Em thì cứ đơn giản thế này :
                  Kiếm 1 cái ĐTDD gẻ+Sim khuyến mại , cài chức năng quay số nhanh cho 1 phím bất kỳ, khui cái đt ra ,nối phím đc gán ra ngoài đấu vào rơle ...cảm biến....gì gì đấy ( Em kô biết ) ĐT pin còn tốt + luôn cắm sạc . Khi nhiệt độ tăng => ngưỡng nào đấy ( Do ta đặt )thì cảm biến ra lệnh cho VSL đóng rơ le = Giữ phím đã đc đặt chưc năng quay số nhanh => ĐT gọi cho số đã đc gán .Sau khi gọi rồi nó nói gì thì E chịu .

Comment

Các bạn nói gì lung tung quá. Như thế này nhé:
                    Trong chương trình mình viết nếu có cháy thì bạn gọi lấy số trong Ram ra gọi phải không? Ví dụ số 114. Vậy mình lưu số 1 vào 30H, 1 vào 31H, 4 vào 32H. Rồi khi có cháy thì mình lấy ô nhớ 30H ra truyền ra --> 31h,32H...
                    Nếu muốn thay đổi số này khi chương trình đang chạy thì bạn kết nối VXL với bàn phím rồi nhận các số cần gọi lưu vào 30H....
                    Vậy là OK thôi

Comment

Coi thử cái này xem. Nó dùng MT8880 và PIC 16F84A để gọi điện thoại báo động.
                      http://hackedgadgets.com/2007/03/27/alarm-phone-dialer/

Comment

cám ơn các bạn mình ko định dùng rom ngoai ma minh dịnh dùng thanh ghi A của 8051 đê lưu số dt các bạn thấy có dc ko?

Comment

troi oi em cung dang tim de tai lam do an mon hoc(lan dau tien lam do) ma thay cac bac noi lan man wa em cang hieu gi het. Cac bac co tyhe noi ro hon khong Em cam on truoc nha.

Comment

troi oi em cung dang tim de tai lam do an mon hoc ung ho 89s (lan dau tien lam do) ma thay cac bac noi lan man wa em chang hieu gi het. Cac bac co the noi ro hon khong Em cam on truoc nha.

Comment

Về tác giả

Collapse

quangchienle Tìm hiểu thêm về quangchienle

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X