Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển triac qua tụ cách ly

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển triac qua tụ cách ly

Chào cả nhà, sau thời gian vắng bóng, e lại quay lại đây, và lần này mang theo 1 câu hỏi cần sự tư vấn của mọi người, e có làm mạch kích triac dùng PWM và tụ cách ly, nhưng ko thể điều khiển được, mong cả nhà cho ý kiến, tư vấn cho e về giá trị con tụ với ( con khoanh đỏ)
    Attached Files

Chú ơi chú học thày nào mà cao siêu thế ạ. Chú chỉ cho cháu địa chỉ với ạ. Cháu cũng muốn lắp mạch dùng triac với pê vê kép mờ để chạy cái bơm hút phân cho nhà cụ hàng xóm ạ. Cụ ấy già rùi cứ múc phân thấy vất vả lắm chú ạ...

Comment

Mạch này mình chưa thấy bao giờ , trong bộ điều khiển ánh sáng sân khấu mạch có tụ trước rb này dùng cấp nguồn cho đèn tuýp .

Mạch này dùng Moc thay cho 817 trans đặt trước Moc trị số tụ từ 10-47 n .

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
        Chú ơi chú học thày nào mà cao siêu thế ạ. Chú chỉ cho cháu địa chỉ với ạ. Cháu cũng muốn lắp mạch dùng triac với pê vê kép mờ để chạy cái bơm hút phân cho nhà cụ hàng xóm ạ. Cụ ấy già rùi cứ múc phân thấy vất vả lắm chú ạ...
        tôi trích 1 phần bản vẽ ra thôi, tôi hiểu mục đích cậu định nói cái gì, cậu tranh thủ qua nhà hàng xóm múc phân giúp bác ấy vài hôm đã nhé! mạch tôi đã test chạy rồi, sẽ gửi sớm tặng bạn sơ đồ để làm!

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
          Mạch này mình chưa thấy bao giờ , trong bộ điều khiển ánh sáng sân khấu mạch có tụ trước rb này dùng cấp nguồn cho đèn tuýp .

Mạch này dùng Moc thay cho 817 trans đặt trước Moc trị số tụ từ 10-47 n .
          cám ơn bạn. mạch đã chạy ok, rồi bạn ah, nếu các bạn để ý sẽ thấy 1 số ít các mạch cách ly dùng tụ với mục đích tránh tác động nhầm khối công suất khi VĐK bị treo hoặc đang trong quá trình reset. xin lỗi vì tôi ko up hết được sơ đồ!

Comment

Về tác giả

Collapse

lee_nguyen Tìm hiểu thêm về lee_nguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X