Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách truyền từng bit ra chân p1.0

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách truyền từng bit ra chân p1.0

không biết có thể truyền từng bit ra 1 chân vdk được không ạ, chẳng hạn như em muốn truyền 68h ra chân p1.0 chẳng hạn mà ko ảnh hưởng gì đến những chân khác trong port đó

nếu có cách thì xin các bác hướng dẫn em bằng ngôn ngữ assm nhé

Comment

Dùng lệnh SETB Và CLR thôi.

Comment

èo. biết ngay là sẽ có người trả lời như vậy mà, nếu chỉ truyền 1 số duy nhất thôi thì làm như vậy thì được, ví dụ nếu trong thanh ghi dptr thì sao nhỉ, ví dụ như tại vị trí số 1 thì dữ liệu là 68h, vị trí thứ 100 dữ liệu là 15h, và tại nhiều vị trí khác nữa, trường hợp này thì sao . có cách gì không nhỉ

Comment

dùng lệnh rrc a. sau đó chuyển cờ c ra p1.0, cái nè áp dụng cho led matrix với 595, mùn truyen dc, bạn phải khai báo p1.0 trước tiên
          không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
            dùng lệnh rrc a. sau đó chuyển cờ c ra p1.0, cái nè áp dụng cho led matrix với 595, mùn truyen dc, bạn phải khai báo p1.0 trước tiên
            vâng đúng rồi, em định làm cho led matrix, bác có thể nói rõ hơn được không ạ, hay bác cho em xin cái ví dụ ngắn bằng assm nhé bác chỉ cần truyền 1 số thôi ko cần nhiều đâu ạ, ví dụ truyền số 15h chẳng hạn, cám ơn bác nhiều

Comment

đầu tiên bạn gán cho pit p1.0 là xuat. sau đó dùng lệnh mov a,@a+dptr. rùi rrc a, rùi mov xuat,c. mún xuat bao nhiu bit thi lap lai tai đây, xong
              không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi quochien9999 Xem bài viết
                vâng đúng rồi, em định làm cho led matrix, bác có thể nói rõ hơn được không ạ, hay bác cho em xin cái ví dụ ngắn bằng assm nhé bác chỉ cần truyền 1 số thôi ko cần nhiều đâu ạ, ví dụ truyền số 15h chẳng hạn, cám ơn bác nhiều
                Bạn thử dùng cái xem sao
                Attached Files

Comment

vâng cám ơn các bác, vậy là đêm nay em lại mất ngủ nữa rồi

Comment

Nguyên văn bởi PDEL Xem bài viết
                    Bạn thử dùng cái xem sao
                    bác cho em hỏi khi ra ngoài thực tế thì led bị nhòe là sao nhỉ

Comment

Các cho em hỏi tai sao khi ráp ngoài thực tế thì led lại bị nhoè, đã vậy chữ lại còn từ 2 bên chạy qua nữa chứ. Hic.

Comment

Nguyên văn bởi quochien9999 Xem bài viết
                        Các cho em hỏi tai sao khi ráp ngoài thực tế thì led lại bị nhoè, đã vậy chữ lại còn từ 2 bên chạy qua nữa chứ. Hic.
                        Nhòe mà bạn nói nó như thế nào? Sáng mờ nhiều led hay như thế nào?

Comment

ec cai nay dung mang di ban , ban can minh viet ho khong

Comment

Nguyên văn bởi tehacxeng Xem bài viết
                            ec cai nay dung mang di ban , ban can minh viet ho khong
                            Thấy bạn rất nhiệt tình tiện đây nếu viết đc ghé sang bài viết này thảo luận cho vui http://www.dientuvietnam.net/forums/...7/index46.html
                            Viết thử bạn nhé.

Comment

dạ thưa các bác, nó còn chạy chữ từ 2 bên sang nữa ạ, em ko biết tại sao nữa hic. trong khi mô phỏng thì nó chỉ chạy từ phải qua trái thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

quochien9999 Tìm hiểu thêm về quochien9999

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X