Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp cho AT89SXX qua cổng COM cho các bạn mới học đây!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nạp cho AT89SXX qua cổng COM cho các bạn mới học đây!

Thấy mấy bạn mới học vẫn còn gặp nhiều vấn đề với mấy cái mạch nạp cho 89 quá, sực nhớ trong máy vẫn còn 1 cái project ngày xưa nên up lên cho các bạn xài.
    Trong file có cả sơ đồ nguyên lý và PCB lun rồi, các bạn chỉ việc mang về ủi và ráp mạch thôi, mạch cực kỳ đơn giản và rẻ tiền (dưới 60k), PCB cũng cực kỳ đơn giản nên các bạn mới học làm chắc chắn không bị lỗi.
    Lưu ý là nó chỉ nạp được cho 89S thôi nhé!

Chúc thành công!

Cái phần mềm của nó hơi chuối, nạp được nhưng verify thì báo lỗi, tuy nhiên chip vẫn chạy đúng, hơi ghê nhưng để học thì ko sao, mình đã kiểm tra rồi. Ít nữa tớ sẽ viết lại firmware và software(WIN) và up lên, cũng dùng chính cái mạch này, các bạn cứ làm xài đỡ đã nhé!

À, còn cả một cái KIT nho nhỏ nữa, làm đủ bộ là có một bộ công cụ học 89 đàng hoàng rồi.
    Attached Files

mấy con 89c không nạp được hả pác!???
    SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

89C thì đã có mạch SUNROM cho miễn phí ở trang www.sunrom.com rồi còn gì, nhưng mạch đó khó làm, dây nhợ nhiều, đường bé, dễ đứt, dễ dính mạch, giá thành cao nữa! Mà 89C với 89S đâu khác nhau gì đâu (ngoài cách nạp).

Comment

Nguyên văn bởi natra2k2 Xem bài viết
        89C thì đã có mạch SUNROM cho miễn phí ở trang www.sunrom.com rồi còn gì, nhưng mạch đó khó làm, dây nhợ nhiều, đường bé, dễ đứt, dễ dính mạch, giá thành cao nữa! Mà 89C với 89S đâu khác nhau gì đâu (ngoài cách nạp).
        và 89s thì chống nhiễu tố hơn 89c, lại có dung lượng bộ nhớ flash lớn hơn nữa
        nhưng mình load file của bạn về không mở đượcgửi lại đi bạn !
        0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
        ||
        PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Nguyên văn bởi vo_cam Xem bài viết
          và 89s thì chống nhiễu tố hơn 89c, lại có dung lượng bộ nhớ flash lớn hơn nữa
          nhưng mình load file của bạn về không mở đượcgửi lại đi bạn !
          File vẫn down tốt mà, bạn phải cài Orcad 10.5 trở lên mới mở được!

Comment

bó tay luôn! bạn không dùng có cái nào mà orcad 9 cũng đọc được à!

Comment

toi vua vao nge len con chua biet nhieu lam

Comment

các bác co cái nào nạp cho con mega16 mà dễ làm chút không ?

Comment

Làm qua cổng LPT đi, bạn search chữ STK200 là đầy.

Comment

Bác natra2k2 cho em hỏi tí?????

Thấy mấy bạn mới học vẫn còn gặp nhiều vấn đề với mấy cái mạch nạp cho 89 quá, sực nhớ trong máy vẫn còn 1 cái project ngày xưa nên up lên cho các bạn xài.
                    Trong file có cả sơ đồ nguyên lý và PCB lun rồi, các bạn chỉ việc mang về ủi và ráp mạch thôi, mạch cực kỳ đơn giản và rẻ tiền (dưới 60k), PCB cũng cực kỳ đơn giản nên các bạn mới học làm chắc chắn không bị lỗi.
                    Lưu ý là nó chỉ nạp được cho 89S thôi nhé!

Chúc thành công!

Cái phần mềm của nó hơi chuối, nạp được nhưng verify thì báo lỗi, tuy nhiên chip vẫn chạy đúng, hơi ghê nhưng để học thì ko sao, mình đã kiểm tra rồi. Ít nữa tớ sẽ viết lại firmware và software(WIN) và up lên, cũng dùng chính cái mạch này, các bạn cứ làm xài đỡ đã nhé!

À, còn cả một cái KIT nho nhỏ nữa, làm đủ bộ là có một bộ công cụ học 89 đàng hoàng rồi.
                    Em cũng đang định làm mạch nạp này. bác cho em hỏi làm mạch này xong thì kết nối mạch với máy tính qua cổng Com, xong dùng chương trình ISp nạp file hex firmware v1.3 vào hả bác?
                    Mà cái công tắc CN2-CN usb là để làm gì vậy bác?
                    Last edited by protiendat; 15-10-2008, 00:16. Lý do: Thiếu
                    My new project: Nạp thẻ,

Comment

Với 89s thì ko cần phải làm mạch nạp, bạn chỉ cần làm một cái cáp như hình mình gửi kèm.
                      Với cái cáp này, bạn chỉ việc lập trình rồi đổ xuống thôi, dùng phần mềm IspPgm 3.0
                      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi protiendat Xem bài viết
                        Em cũng đang định làm mạch nạp này. bác cho em hỏi làm mạch này xong thì kết nối mạch với máy tính qua cổng Com, xong dùng chương trình ISp nạp file hex firmware v1.3 vào hả bác?
                        Mà cái công tắc CN2-CN usb là để làm gì vậy bác?
                        Công tắc nào đâu nhỉ, cái đó là cổng USB, để cấp nguồn cho mạch đấy. Công tắc bên cạnh để tắt nguồn khi rút chip.

Comment

cho mình hỏi: cách lập trình cho con 89s và 89c có khác nhau không? viết 1 chương trình ra có dùng chung cho 2 con được không bạn?

Comment

help me!

các bác ơi.em co bài tập lớn môn VĐk là thiết kế mach nạp cho ho AT89xx qua cổng nối tiếp,các bác có thể giup em dc ko ạ.nếu có cả chương trình nạp bằng ngôn ngữ C thì tốt quá.em cám ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi pvdon Xem bài viết
                              cho mình hỏi: cách lập trình cho con 89s và 89c có khác nhau không? viết 1 chương trình ra có dùng chung cho 2 con được không bạn?
                              vô tư lun . Bởi vầy dùng 89S tiện lợi hơn 89C nhìu .

Comment

Về tác giả

Collapse

natra2k2 Tìm hiểu thêm về natra2k2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X