Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cân độ mũ cao su hiển thi led 7 đoạn?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cân độ mũ cao su hiển thi led 7 đoạn?

các anh cho em hỏi có cảm biến nào đo độ như độ mũ cao su không em đang tính làm 1 cái mà hông biết cảm biến nào hết

sao đọc cái đề tài này mà chả hiểu tác giả cần cái gì nhỉ? "Cân Độ Mũ cao su" là gì??

Comment

ema2 em cần cái cảm biến đo độ mũ "cao su" đó mà đang nghiên cứu vì dạo này mấy chỗ tư nhân thu mua mũ "cao su"nó đòi hiển thị ra led 7 đoạn nên em mới nghiên cứu làm bán vậy có laọi cảm biến này hông anh

Comment

Nguyên văn bởi diamond Xem bài viết
        ema2 em cần cái cảm biến đo độ mũ "cao su" đó mà đang nghiên cứu vì dạo này mấy chỗ tư nhân thu mua mũ "cao su"nó đòi hiển thị ra led 7 đoạn nên em mới nghiên cứu làm bán vậy có laọi cảm biến này hông anh
        đo nhiệt độ của mũ cao su à ? đọc từ trên xuống dưới chả hiểu bạn nói độ mũ "cao su" là gì cả
        nếu đo nhiệt độ thì có LM35, DS18B20 là thông dụng
        Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn

Comment

đo nồng độ mủ cao su thì tôi toàn thấy ho sử dụng cái que có thông số sẵn trên đó .Còn dùng thiết bị kĩ thuật thì bên Trung quốc ho bán nhiều .bạn nên tìm kiếm rồi mua sẵn chứ thiết kế nó ko đơn giản ,độ chính xác ko cao
          không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

cây cao su lấy mủ cao su dạng nước (gọi là mủ nước) trong đó gồm mủ cao su và nước. Người ta xác định "độ mủ" trong 1 kg hay lít mủ nước bằng các lấy mẫu bao nhiêu ml mủ nước rồi đem nấu cho bay hơi hết nước rồi cân mủ còn lại để xác định "độ mủ" của người bán. Chắc hơi khó để có độ chính xác nếu tự làm cân với khối lượng tính bằng mg.

Comment

cái này phải làm spectrum analysis là đốt cái mủ mẫu, rồi xem những thành hóa học xem thế nào mới quyết định mủ tốt/xấu . Không phải dễ ăn nhá. Mấy bác tiến sĩ chắc làm được. Còn nói về cân thì mua cái cân cho xong... VN mình chưa "chế" được loadcell mà.
              Mãi đi tìm vàng.

Comment

á hiểu rùi việt nam còn làm chưa được thì em cũng bó tay vậy thôi đành bỏ vậy chờ 10 năm nữa xem có tiến triển gì không heee

Comment

Nguyên văn bởi diamond Xem bài viết
                  á hiểu rùi việt nam còn làm chưa được thì em cũng bó tay vậy thôi đành bỏ vậy chờ 10 năm nữa xem có tiến triển gì không heee
                  vãi với bác , con nít quá
                  không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Lạy hồn người ta chưa làm được thì mới phải làm, chứ người ta làm được rồi thì mình làm để làm gì? tiết kiệm chi phí hay khẳng định độ Pờ rô?

Comment

Về tác giả

Collapse

diamond Tìm hiểu thêm về diamond

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X