Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần các pro gúp em gấp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần các pro gúp em gấp.

Tình hình là em đang mún dùng chip89 điều khiển 3 led đơn sáng theo thứ tự 1 , 2 , 3 rùi lặp lại 1 , 2 , 3..... và dùng một con biến trở để điều chỉnh độ sáng tối của 3 led. Em là dân mới tập tành nên còn non và xanh lắm, mong các pro giup em với. thank các anh các chị nhiều.

thôi đi chặt rừng với cái nickname đi :v,nhiều tiền hơn học cái này đó .
    3 led đơn nháy thứ tự thì đc còn dùng biến trở với con 89 thì ko đc vì nó ko có ADC,dùng nút bấm để PWM thì đc nhưng mình làm ko đc
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Chính vì thế nên mới khoai
      hì.em họ Lâm nên toàn bị gọi là lâm tặc.hí hí

Comment

Hi lamtac với 89 thì bạn có thể thử làm như sau , dùng một mạch 555 điều chế pwm rồi cấp nguồn cho LED. Như vậy sẽ có thể thực hiện được yêu cầu của bạn đó.
        Thân.

Comment

89 làm gì cho phí, 3 con transitor lắp theo kiểu Ring osilate là được mà. Dùng biến trở hạn dòng để thay đổi độ sáng.

Comment

Lắp theo kiểu Ring osilate là gì vậy bạn vuhapassall ơi

Comment

là kiểu này đây bạn thay đổi giá trị tụ điện và điện trở để thay đổi tần số

Comment

Nguyên văn bởi vuhapassall Xem bài viết
                89 làm gì cho phí, 3 con transitor lắp theo kiểu Ring osilate là được mà. Dùng biến trở hạn dòng để thay đổi độ sáng.
                hi bác cho e cái sơ đồ mắc cho e mở rộng tầm mắt cái! thanks bác!

Comment

ở đây : Click image for larger version

Name:	3-stage-ring-oscillator-300x225.png
Views:	1
Size:	14.2 KB
ID:	1382753

Comment

có thể thay = trans c1805

Comment

Nếu bạn thực sự muốn làm điều chỉnh sáng tối mình sẽ hướng dẫn tận tình, Nhưng yêu cầu là bạn phải tìm hiểu về timer + ngắt. bạn làm phần cứng gồm có các phần cơ bản để vdk có thể hoạt động 3 len đơn bạn mắc vào cổng nào cũng được có khuếch đại đệm không thì tùy bạn, sau đó đưa sơ đồ và mô phỏng lên mình sẽ demo code cho. Nhưng mình viết code bằng C đó nhé.

Comment

ngồi viết hướng dẫn cho bạn cả nửa tiếng đồng hồ mới nhớ ra đã từng có bài về pwm của đại k nào đó trên này rồi bạn tìm đọc nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

lamtac Tìm hiểu thêm về lamtac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X