Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tắt mở led bằnng SW on/off

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tắt mở led bằnng SW on/off

thí dụ: đầu tiên SW đang ở vị trí off là 0V thì led tắt, khi gạt qua vị trí 5V thì led sáng trong khoảng thời gian nào đó rồi tắt cho dù SW vần còn ở vị trí 5V. Khi gạt về tị ví 0V thì led sáng 1 khoảng thời gian nào đó rối tắt. Các bạn giúp mình với vì mình mới tìm hiểu nên còn gà lắm.

vấn đề ở đây là ý bạn định làm bằng vxl hay làm các linh kiện rời kết hợp lại thì mọi người mới giúp được!
    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi nguoimoihoc
      dung 1 con tu hoa la xong
      Ai NAI KỊT, bạn này nói hay có điều hình như cũng hơi khó thực hiện vì theo như yêu cầu thì bật hay tắt cái công tắc thì đèn đều sáng "sáng 1 tị rồi tắt".

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
        vấn đề ở đây là ý bạn định làm bằng vxl hay làm các linh kiện rời kết hợp lại thì mọi người mới giúp được!
        ý mình là VXL, sẳng đây bạn chỉ mình linh kiện rời luôn đi

Comment

nếu về vxl thì bạn hỏi bạn myth-coder bạn này rất giỏi vxl mình gà lắm.còn linh kiện rời thì kết hợp tụ với trans là được để mình rỗi mình vẽ mạch đưa lên cho bạn nhé!
          hãy làm theo cách của bạn!

Comment

myth-coder giúp mình với....

Comment

Nguyên văn bởi hocnghedt Xem bài viết
              myth-coder giúp mình với....
              vi xử lý thì bạn dùng con at89c2051 cho nhỏ gọn 20 chân 17k hoặc pic16f505 14 chân tầm 20k. giao tiếp với 1 công tắc gạt và 1 con transistor nửa là xong. nếu bóng đèn ddienj 220v thì dùng thêm 1 con rơ le nửa. hết
              ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

Nguyên văn bởi hocnghedt Xem bài viết
                thí dụ: đầu tiên SW đang ở vị trí off là 0V thì led tắt, khi gạt qua vị trí 5V thì led sáng trong khoảng thời gian nào đó rồi tắt cho dù SW vần còn ở vị trí 5V. Khi gạt về tị ví 0V thì led sáng 1 khoảng thời gian nào đó rối tắt. Các bạn giúp mình với vì mình mới tìm hiểu nên còn gà lắm.
                Vấn đề ở đây là bạn định ứng dụng cho cái gì thì mới biết chính xác là nên làm ntn chứ? Bạn nên đây nêu yêu cầu vậy mà chẳng có cơ sở nào cả, mạch thì không có ý tưởng thì còn tù mù thực sự là chẳng biết nên suy luận theo hướng nào cho đúng cả.

Comment

Nguyên văn bởi myth-coder Xem bài viết
                  Vấn đề ở đây là bạn định ứng dụng cho cái gì thì mới biết chính xác là nên làm ntn chứ? Bạn nên đây nêu yêu cầu vậy mà chẳng có cơ sở nào cả, mạch thì không có ý tưởng thì còn tù mù thực sự là chẳng biết nên suy luận theo hướng nào cho đúng cả.
                  Mình có bộ thu phát hồng ngoại, khi chưa che lại thì nó 0V, che lại nó lên 5V, thực sự mình cũng chưa biết ứng dụng làm gì, mình mới tìm hiểu về VXL nên lên đây học hỏi các bạn để biết cách viết code cho nó thôi. thí dụ bình thường mình chưa che lại thì led không sáng, khi che lại thì led sáng khoảng 2 giây rồi tắt cho dù mình vẩn còn che led hồng ngoại lại, khi lấy tay ra thì led lại sáng khoảng 2 giây rồi tắt. Bạn giúp mình với, nếu được bạn cho mình xin số điện thoại để sau nầy mình có làm ứng dụng gì thì nhờ bạn giúp.

Comment

bạn tjeunjnzah và myth-coder đâu rồi????

Comment

Về tác giả

Collapse

hocnghedt Tìm hiểu thêm về hocnghedt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X