Thông báo

Collapse
No announcement yet.

code 89s52 dùng hc 945 mỡ rộng pỏt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• code 89s52 dùng hc 945 mỡ rộng pỏt

các bác,em đang định làm cái led quảng cáo,mà trường em spkt ko dạy phần mở rộng port cho 89s52,các bác giúp đỡ giùm em cái code dùng hc 945 mở rộng port cho 89s52.các bác viết giùm em bằng kiel c nha,do e học ngôn ngữ này thui,thanks các bác,...bác nào viết được vui lòng cho em xin cái link nha!

mình chưa nghe đến con 945 bjo.chỉ có 74HC595 dùng cho việc quét led matrix thôi chứ.. Giao tiếp con này cũng chẳng có j khó.search bác Gồ gồ cũng rất nhiều.Bạn có thể tham khảo ở đây.
    IC ghi dịch 74HC595

Comment

c hay asm?

Comment

e sry,la ic hc 595,seach co nhưng mà no viêt cho con 89c52 hay gi đây,e lại hoc 89s52 thui ha,viêt băng keil c đó các xếp!

Comment

em viết bằng c a ui,KEIL C của ATMEL lun ah,asm trương em bỏ rùi,học c hơn 2 năm rui

Comment

mây anh xem nghiên cứu giùm em cái code viết băng keil c lun được ko?em xem cái code của diễn đàn cho link rùi,nhưng mà ko quen câu lệnh!hình như ko phai 89s52

Comment

bạn học 2 năm mà không biết gì về con này thì sau này làm được gì.bạn nên tìm hiểu lại từ đầu nhé.bạn có biết con 89c52 và 89s52 khác nhau ở điểm gì không khi nào biết được thì mình sẽ giúp
              hãy làm theo cách của bạn!

Comment

ê,..tjeunjnzah.bạn đừng nói kiêu đó nha,nganh thăng này hoc la điên công nghiêp,chư ko phải điện tử,vi xư lý ko học nhiêu,hc 545 trương ko dạy,nhưng mà thang này thích vi xư lý,nên tìm hiêu thêm,nêu bạn làm đươc,cho minh cảm ơn,ko thì thui,đưng lên bô bô nha!

Comment

Nguyên văn bởi khangdkc Xem bài viết
                  ê,..tjeunjnzah.bạn đừng nói kiêu đó nha,nganh thăng này hoc la điên công nghiêp,chư ko phải điện tử,vi xư lý ko học nhiêu,hc 545 trương ko dạy,nhưng mà thang này thích vi xư lý,nên tìm hiêu thêm,nêu bạn làm đươc,cho minh cảm ơn,ko thì thui,đưng lên bô bô nha!
                  Có thể không nên nói theo kiểu khích bác nhau, nhưng ở trên diễn đàn này không phải ai cũng là dân điện tử thuần đâu. Đã biết được mình cần gì rồi thì search là thứ đầu tiên có thể dùng, về 595 thì đơn giản lắm mà chắc chắn là có quá nhiều chủ đề về cái này rồi. Ngoài ra dùng 595 thì còn đỡ dùng đệm dòng nên đựoc sử dụng rất nhiều từ ma trận đến những ứng dụng đơn giản như lịch vạn niên, led7 đoạn đến phức tạp hơn chút là ma trận, nên bạn cứ kiếm đại cái bài mô phỏng nào đó về ma trận thì y như rằng là có nó.

Comment

Về tác giả

Collapse

khangdkc Tìm hiểu thêm về khangdkc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X