Thông báo

Collapse
No announcement yet.

89S52 . nhiều hơn băng của phụ nữ :D !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 89S52 . nhiều hơn băng của phụ nữ :D !!!

như các anh em trên giang hồ đã biết core 8051 nói chung là có 4 băng(bank), mỗi băng nhớ chứa các thanh ghi từ R0-R7 ,băng 0 là mặc định,băng 1 lưu stack nên không nên dùng ,còn lại băng 2 và băng 3 ,nhưng mà trong chương trình thường viết từ khi em tự học đến giờ chưa thấy ai chuyển băng để dùng thêm các băng khác bao giờ cả ,ví dụ chương trình 1 lưu băng 1 ,chuyển băng 2,3 chạy các chương trình khác ,có phải là chỉ cần dùng băng 0 cứ ghi lại xóa là ổn không ???,các băng khác đã ai từng dùng chưa ??, không dùng thì làm gì nhỉ ?? ý em nói là dùng nhiều băng chứ không phải cách nhảy sang băng khác ???
    SỐNG THEO BẢN CHẤT,KỆ MỌI NGƯỜI NÓI GÌ THÌ NÓI

Cái tít hay ghê

Trong các ứng dụng đơn giản thì chuyển bank làm gì cho phức tạp.
    Mà bạn nói bank 1 lưu stack là chưa chính xác lắm. Trong những chương trình lớn thì không chỉ có bank 1 mà có cả bank 2, 3 thậm chí cả vùng Ram định địa chỉ bít cũng dùng để lưu stack.
    Bạn thích dùng bank 0 thì bạn cứ dùng để ghi và xóa thoải mái, không vấn đề gì cả. Còn mình trong một số chương trình thì mình vẫn dùng bank 2 và bank 3 như thường .

Comment

Nguyên văn bởi Ck33spkt Xem bài viết
      Trong các ứng dụng đơn giản thì chuyển bank làm gì cho phức tạp.
      Mà bạn nói bank 1 lưu stack là chưa chính xác lắm. Trong những chương trình lớn thì không chỉ có bank 1 mà có cả bank 2, 3 thậm chí cả vùng Ram định địa chỉ bít cũng dùng để lưu stack.
      Bạn thích dùng bank 0 thì bạn cứ dùng để ghi và xóa thoải mái, không vấn đề gì cả. Còn mình trong một số chương trình thì mình vẫn dùng bank 2 và bank 3 như thường .
      chắc phải có mục đích nào đó chứ chuyển băng cũng tốn thời gian của cpu
      SỐNG THEO BẢN CHẤT,KỆ MỌI NGƯỜI NÓI GÌ THÌ NÓI

Comment

Nguyên văn bởi h11540 Xem bài viết
        chắc phải có mục đích nào đó chứ chuyển băng cũng tốn thời gian của cpu
        Có thể là để lưu context của process khi xử lý đa nhiệm chăng

Comment

Về tác giả

Collapse

h11540 Tìm hiểu thêm về h11540

Bài viết mới nhất

Collapse