Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển từ xa bằng tia hồng ngoại sử dụng 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển từ xa bằng tia hồng ngoại sử dụng 8051

Các bác giúp đỡ em bài tập lớn vi xử lí với
    đề tài của em là Điều khiển từ xa bằng tia hồng ngoại sử dụng 8051
    các bác chỉ cho em cách thức cơ bản để hoàn thành nhé
    Thank các bác nhiều

Đây là phần giải mã tín hiệu điều khiển từ xa hồng ngoại nằm trong đồ án tốt nghiệp của mình ( 2004). Thầy giáo không hướng dẫn 1 tí nào, nên cái lý thuyết này mình viết ra không theo 1 tiêu chuẩn nào cả, chỉ theo thực nghiệm, nhưng trong đó có nói đến cách mình thực hiện việc đo đạc và ghi lại tín hiệu phát ra từ 1 remote TV. Cách này các bạn có thể tự làm tốt và phát triển rộng hơn.
    Mình đã sử dụng cái này trong công việc của mình hơn 1 năm sau khi tốt nghiệp đấy.
    Attached Files
    |

Comment

Nguyên văn bởi forever27 Xem bài viết
      Các bác giúp đỡ em bài tập lớn vi xử lí với
      đề tài của em là Điều khiển từ xa bằng tia hồng ngoại sử dụng 8051
      các bác chỉ cho em cách thức cơ bản để hoàn thành nhé
      Thank các bác nhiều
      forever27 thân mến.
      Code nhận mã từ remote tivi trên mạng các bạn đưa lên nhiều lắm. Dựa vào đó có thể viết code lại cho vdk (viết cho con phát và viết cho con thu) như vậy là bạn có thể tự đưa là mã khóa riêng cho cặp thu phát của bạn rồi đó. Bạn từ từ tìm hiểu nha. Mình thấy vụ hồng ngoại dể làm đó.

Comment

Thanks các bác nhiều nhé, hi vọng các bác sẽ tiếp tục chỉ bảo cho em các kinh nghiệm cũng như quá trình làm để em hoàn thành sản phẩm

Comment

thank ca bac nhieu

Comment

thank cac ban nhieu nha!to cung dang can cai nay!

Comment

Anh em giup do tiep cho em de
              cho em cin so do mach nap, mach thu phat hong ngoai, noi chung la nhung so do ỏ doan ma can thiet nhe...........
              thanks cac bac nhieu

Comment

ai co code+
                sodo thi post len em voi

Comment

hic-nếu anh em muốn thu phát nhanh hơn thì kiếm cái con PT2248 về mà xem mã code rồi lấy con 8051 ra mà phang-kiểu gì cũng bắt được.Em làm rồi nhưng khổ lỗi đợt đó kẹt xiền cho nên cũng ko còn hứng làm nữa.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                  Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Đề nghị mọi ngưới thanks thì click vào cảm ơn bên dưới chứ đừng viết tốn mất cả đoạn như vậy

Comment

bài này rât bổ ich cho toi

Comment

neu dung 2 con Pt2248 va Pt2249 thi 8051 chi co tác dung hien thi thoi ah, con gi la sung vi dieu khien nua ha bac

Comment

Toàn code as thôi không bác nào có code C để giải mã tín hiệu àh! có cho em đi đảm bảo ngày nào gặp em cũng thank một cái!

Comment

Nguyên văn bởi nhandientuvn
                            Bạn minhtinh ơi, mình rất thích mấy món điều khiển khiểu này, mình đã xem bài của bạn rồi, bài hay lắm. Tuy nhiên, vì mình không có học nên mình còn tối dạ lắm. Mình làm cán bộ Đoàn mà. Nếu được, bạn chỉ cho mình cách làm một bộ như thế được không, để mình làm và xài trong gia đình. Cảm ơn bạn nhiều nhé.
                            Mail của mình: ngocnhandaklak@yahoo.com.vn
                            Bạn ngocnhandaklak thân mến. Lâu nay tôi không làm về cái này nữa nên làm 1 chiếc sẽ không thể thực hiện được. Cái này đã có sơ đồ mạch, code, bạn chỉ cần 1 chút ham thích, tỉ mỉ bạn có thể tự làm đc. Nạp code bạn có thể nhờ nhiều người trên diễn đàn này , những người ở gần bạn đó (có lẽ bạn ở Daklak phải không?). Nếu không hiểu chỗ nào tôi có thể giải thích thêm. Chúc bạn thành công.
                            |

Comment

Nguyên văn bởi forever27 Xem bài viết
                              neu dung 2 con Pt2248 va Pt2249 thi 8051 chi co tác dung hien thi thoi ah, con gi la sung vi dieu khien nua ha bac
                              cho 2 em pt2248 và 2249 hoạt động cùng với anh 8051 thì toàn bị treo không à!!
                              có thời gian các bác nghiên cứu thêm con 2262 và 2272, thu phát RF, cái này mới khoái các bác ah,không cần nhìn thấy mặt mũi em thu ở chỗ nào, nhấn nút là nghe lời
                              0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
                              ||
                              PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Về tác giả

Collapse

forever27 Tìm hiểu thêm về forever27

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X