Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc khi làm mạch thật dùng AT89C51!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi kissyou Xem bài viết
    Bác cho em hỏi, trở vào các chân a,b,c...dp thì đúng rồi. Thế còn khi em dùng led 7 thanh đôi hay 4 con liền, có chân on / off các led ấy. Khi quét led thì sẽ quét chân on/off. Em đnag định làm cái mạch thật, đọc nhiều hướng dẫn thấy bào cần có con trans NPN kích dòng cho chân on/off. Cho em hỏi là nên dùng trans nào, mua ở đâu ( Hà Nội), hay bất cứ trans thuận nào cũng đc. Em mói học VXL, chỗ nào ko biết mong ae đừng chém
    không biết là dung led chung A hay K vậy. nếu dùng chung A thì sử dụng tran PNP còn chung K thì dùng NPN. thường thì người ta dùng led chung A vì lợi dụng dòng đi vào của vxl lớn hơn là dòng đi ra nên không cần IC đệm (cái này áp dụng cho mấy con 89C rất hợp vì dòng ra thì thấp mà dòng vào thì lớn). nếu dùng led chung A thì dùng con A1015 hoạc A1013 còn chung K thì dùng C1815

Comment

mình dùng Led7x 4 chung A, Trans A564 ( PNP), nhưng khi lăp mạch thật thì nó chẳng chịu sáng

Comment

có ai có tài liệu về mạch khóa số dùng vi xử lý cho em xin với
        em đang làm đồ án mấy bác ơi...

Comment

Nguyên văn bởi Multi System Xem bài viết
          Bạn nối theo thứ tự: +5V -> 330R -> Led -> P2_x
          Như vậy khi lập trình bạn cho các chân P2_x=0 là các led sẽ sáng.
          Mắc kiểu đó thì 89 sẽ hút dòng.
          Cho e hỏi xíu, mắc +5v ->led->330R có khác gì so với bác nói không
          1+1=0 nhớ 1

Comment

Nguyên văn bởi quangmanhvk Xem bài viết
            Cho e hỏi xíu, mắc +5v ->led->330R có khác gì so với bác nói không
            Mạch nối tiếp điện trở thì chỗ nào chẳng như nhau, học nhiều bị ngộ rồi sao ta.?
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

machithanh Tìm hiểu thêm về machithanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X