Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bảng chữ " tết trung thu 09"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bảng chữ " tết trung thu 09"

các bác thiết kế giúp em bảng led (8*8) x2 chạy chữ " TẾT TRUNG THU EM RƯỚC ĐÈN ĐI CHƠI " VỚI, em cám ơn nhiều Ạ?

em nghĩ bác nên tự làm, rồi có gì khó khăn hoặc sai sót thì post lên để anh em giúp đỡ, chứ như trên thì k nên.

Thân.

Comment

thì em tự làm chứ có nhờ ai làm đâu ? em chỉ nhờ thiết kế mạch dùm thôi mà, đại loại là chữ chạy từ trái sang phải thôi mà có gì đâu ? tại em chì là amatuer thôi nhìn mạch thì làm được chứ bảo tự vẽ mạch chẳng khác nào bảo thầy chùa chải đầu.

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
        thì em tự làm chứ có nhờ ai làm đâu ? em chỉ nhờ thiết kế mạch dùm thôi mà, đại loại là chữ chạy từ trái sang phải thôi mà có gì đâu ? tại em chì là amatuer thôi nhìn mạch thì làm được chứ bảo tự vẽ mạch chẳng khác nào bảo thầy chùa chải đầu.
        thế thì theo em bác nên làm = con AVR đi, bên box AVR có tutorials nói rất rõ về LED matrix, cả thiết kế phần cứng + lập trình phần mềm.

đây bác này:
        http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=15613

Nhưng dù sao thì theo em bác tập trung vào thiết kế phần cứng đi, yếu phần nào đầu tư vào phần đó, dân Điện tử thì nên phần cứng + phần mềm = "văn võ song toàn" là hay nhất.

Chúc bác thành công nhé.

Thân

Comment

ok thanks bác nhé, nhưng em chỉ có bộ nạp dùng cho 8051 thôi ạ ? nên em chỉ voz con này thôi, với lại con này rẻ hơn AVR, amatuer thì chỉ nên nghịch con này thôi.

Comment

ok thanks bác nhé, nhưng em chỉ có bộ nạp dùng cho 8051 thôi ạ ? nên em chỉ voz con này thôi, với lại con này rẻ hơn AVR, amatuer thì chỉ nên nghịch con này thôi.
            ủa , với phần cứng led matrix thì dùng AVR có j # so với dùng 89 ta ?!!!!!!!

Comment

đã bảo là em không biết mà, bác vẽ mạch giúp em cái, em chỉ làm được khi có schematic thôi chứ bảo em tự lên chương trình thì pó tay.

Comment

đã bảo là em không biết mà, bác vẽ mạch giúp em cái, em chỉ làm được khi có schematic thôi chứ bảo em tự lên chương trình thì pó tay.

Comment

Đây là cái bạn đang cần.Đảm bảo đã test thử chạy bằng mạch thật.Bạn chỉ cần thay đồi mã chữ cho đúng với câu bạn yêu cầu.
                  Attached Files
                  YM :

Comment

Về tác giả

Collapse

traivietnam Tìm hiểu thêm về traivietnam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X