Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai học ở BK Đà NẲng giúp mình với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai học ở BK Đà NẲng giúp mình với

mình đang học về 8051, nhưng ko có đồ thí nghiệm, bác nào học bkđn có kit thí nghiệm thi cho em tham khảo với
    " Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học "

8051 trên mạng đầy , muốn thực hành mảng nào thì làm mạch mảng đó ... chán cho bác đồng môn nhưng k bik cách học VDK

Comment

cái gì củng bảo là trên mạng có đầy ! Mình mà làm được thi cần gjf phải nhờ mọi người giúp đở

Comment

Kit thì tự làm 1 cái mà thí nghiệm.Sơ đồ thì có đầy đó

Comment

Nguyên văn bởi fan.8051 Xem bài viết
          cái gì củng bảo là trên mạng có đầy ! Mình mà làm được thi cần gjf phải nhờ mọi người giúp đở
          ôi , có ai tự giỏi đc đâu , thần thánh chắc .... k thầy đố mày làm nên ... học thầy k tày học google

Thử hỏi mạch nào u mún làm mà search google k có ??? Để t search giúp cho ra cả đống ....
          Chi đâu xa ... ngay trong trang diễn đàn trường BKDN cũng có bài cho amater nè

http://svdanang.com/%40pbkok/showthread.php?t=28607

Comment

cảm ơn bác BI
            mấy cái mạch đó thì em có nhiều lam, nhưng khi vẽ orcad chuyển từ nguyên lý sang layout thi đường mạch chạy lung tung lẫn lôn hết, nếu bác củng học bkđn thi bày cho em orcad voi, em hậu tạ đàng hoàng

Comment

cảm ơn bác BI
              mấy cái mạch đó thì em có nhiều lam, nhưng khi vẽ orcad chuyển từ nguyên lý sang layout thi đường mạch chạy lung tung lẫn lôn hết, nếu bác củng học bkđn thi bày cho em orcad voi, em hậu tạ đàng hoàng
              ah ha , như vậy có thể hỉu u này chưa biết sài orcad , thèn j .... ... mún học lập trình phải biết làm mạch --> phải biết sài các phần mềm vẽ mạch (orcad , proteus , protel , circuit maker ... ) Cố gắng học từng cái từng bứoc một , còn k thì mua KIT 8051 , nhưng giá KIT k rẻ chút nào nhất là với SV . Mượn chắc chắn k ai cho , nhỡ hư của ng ta thì heo en

Comment

ko sao, mình dùboaorboarrd nhựa rồi ghép linh kiện vào, hjjj dân Cơ khí thi ko rành mấy cái chuyện làm mạch, bạn nào có tài kiệu share cho minh voi

Comment

mình đang học về 8051, nhưng ko có đồ thí nghiệm, bác nào học bkđn có kit thí nghiệm thi cho em tham khảo với
                  Nếu bạn chỉ cần học về VDK mà không cần biết về cách làm mạch cũng như thiết kế và vẽ mạch thì cũng không cần tìm hiểu về cách làm mạch làm gì. Ra tiệm mua cái kit thí nghiệm về mà học chứ bỏ thời gian ra nghiên cứu và làm thử.. thì tốn không ít thời gian và... tiền đâu. Xác định hướng đi và nói rõ thì sẽ có ng giúp cho bạn.

Comment

da nang

gửi mail cho mình. mình sẽ giúp bạn.
                    seven10489@gmail.com

Comment

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IW6WBCDW.html

Comment

Về tác giả

Collapse

fan.8051 Say mê Điện tử Tìm hiểu thêm về fan.8051

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X