Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển RC servo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cac ban thu vao web nay xem sao
    Embedded Microcontroller Programming: Servo Motor Control

Comment

Bạn có thể cho mình biết điều khiển góc bước cho động cơ servo bằng pic được ko?

Comment

a giup e cai

Nguyên văn bởi doanhatphong Xem bài viết
        AH, bạn có thể post sơ đồ mạch lên được không? Minh sẽ post code lên sau, chờ chút.
        a xem giúp e code cho cái này quay 0 sang 90 độ vè -45 đọ đc k ạ
        Attached Files

Comment

bác ơi.k có mô phỏng thì biết ls đcj ạ

Comment

Nguyên văn bởi kisfull Xem bài viết
            hiện tại mình đang có một vài động RC servo mà tìm hiểu về cách điều khiển nó mà vẫn chưa được loai hoay mã mà vẫn ko xong. điều khiển nó mà nó chạy tới vị trí đó rùi nó cứ giựt tới giựt lui cứ như gà thóc vậy. ko biết là tại sao có bạn nào đã từng điều khển nhiều về cái này thì chỉ mình lập trình với.
            thấy cái chủ để về RC servo này ít có nguời làm nên có ai biết thì chỉ giáo với, cho mọi người cùng học hỏi với nha.
            thank mấy bác
            Bài viết lâu quá rồi không biết còn ai theo dõi không!!
            Anh kisfull cái vụ động cơ bị giựt giựt anh xử lý được chưa? giờ em cũng gặp vấn đề như vậy nhưng cũng không biết làm sao. ai đã từng bị hay biết cách xử lý giúp em với!!
            em phát xung 1-2ms theo hướng dẫn. nhưng cứ đưa vào động cơ là nó giựt giựt, kể cả để độ rộng xung cố định cũng bị. nguồn cấp thì em dùng pin lipo 7.4 vol qua LM2596 xuống 6v.
            em tìm trên nhiều diễn đàn nhưng vẫn chưa biết là do đâu. mọi người giúp em với!!
            đây là code em điều khiển!!
            https://drive.google.com/file/d/0B1v...lLd3BOLW8/view

Comment

bác trandiep88n chỉ em cách code của bác được ko em đang làm đồ án mà vướng phải con này chưa biết cách lập trình nó như thế nào hết

Comment

Về tác giả

Collapse

kisfull Tìm hiểu thêm về kisfull

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X