Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mới làm xong con Led Cube 5x5x5 .Mọi người cùng xem nhé

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mới làm xong con Led Cube 5x5x5 .Mọi người cùng xem nhé

Mình làm cái đầu tiên lên hơi xấu. Mình đang làm cái khác chắc chắn sẽ đẹp hơn.Mọi người nếu ai thích cái này thỳ pm YM! Mr.Hoang0_0 nhé. Thanks!!!
    Attached Files
    Last edited by mrtran0_0; 18-01-2011, 19:41.

hay thiệt đó, hok bjt bạn làm thế nào để tạo được cái hộp chứa led nhỉ???

Comment

Nguyên văn bởi thinhminhhb Xem bài viết
      hay thiệt đó, hok bjt bạn làm thế nào để tạo được cái hộp chứa led nhỉ???
      Ừ.cái này mình hàn các led với nhau tạo thành khối led lập phương đó.nếu bạn thích mình có thể hd chi tiết hơn

Comment

em khoái cái này của a rồi nha.a có thể chỉ chi tiết cho em qua yh đc ko?nick yh của em là anhhutanhchichanhhit_vinhoem

Comment

mới pm cho bác chủ. e cũng rất khoái cái khoản này. Bác có thể hướng dẫn cách làm phần cứng và code lên cho anh em đc ko ajh.
          PTITER

Comment

cái này anh tự lập trình hay dùng code trên mạng zj?

Comment

Chào bạn mình cũng đang làm cái cube 8x8x8 nhưng vẫn chưa xong, nếu sau này lập trình có gì bạn giúp mình với nhé. Có thể cho mình biết cách làm của bạn như thế nào không? Mình thì đang làm theo kiểu có 8 lớp mỗi lớp chân dương điều nối với nhau, và 64 cột là các chân âm. Mình làm chơi tết cho độc tí, mong bạn giúp đỡ về sau

Comment

Nguyên văn bởi vanchang1987 Xem bài viết
                cái này anh tự lập trình hay dùng code trên mạng zj?
                ừ.cái code này anh tự lập trình.nhưng anh lập trình kiểu cơ bản nhất lên code anh viết dài lắm. (vì anh mới học lên mới chỉ biết cách lập trình đơn giản này thôi.hihi

Comment

Nguyên văn bởi duongocy Xem bài viết
                  Chào bạn mình cũng đang làm cái cube 8x8x8 nhưng vẫn chưa xong, nếu sau này lập trình có gì bạn giúp mình với nhé. Có thể cho mình biết cách làm của bạn như thế nào không? Mình thì đang làm theo kiểu có 8 lớp mỗi lớp chân dương điều nối với nhau, và 64 cột là các chân âm. Mình làm chơi tết cho độc tí, mong bạn giúp đỡ về sau
                  hihi.mình mới học lên hok biết lập trình mấy đâu.mà bạn làm cái 8x8x8 à.khi nào làm xong cho mình xem với nha

Comment

Bro mới học mà làm đc như vậy là đẹp đó, nhưng các điểm LED xa nhau tí nữa thì đẹp hơn. Mong mọi người cùng phát huy !!!!

Comment

Nguyên văn bởi led3d Xem bài viết
                      Bro mới học mà làm đc như vậy là đẹp đó, nhưng các điểm LED xa nhau tí nữa thì đẹp hơn. Mong mọi người cùng phát huy !!!!
                      Ừ.Mình để khoảng cách là 1.5cm lên hơi gần.Mình đang làm cái khác. và khoảng cách khoảng 1.8-2 cm. chắc nó sẽ đẹp hơn.

Comment

Vừa rồi có tham khảo trên web WWW.EEELABS.ORG, tôi có làm một khối led 3d 5x5x5 sử dụng atmega16. Nạp phần mềm (download trên internet) vào đã chạy thử nhưng hiệu ứng thì không được đẹp. Kiến thức về avr mới ở mức lớp " vỡ lòng" vậy mong mọi người chỉ giúp. Khi biên dịch ra file hex ( tôi dùng mikroC for AVR 2.10) có một dòng lệnh dat[4]=rand() cứ báo lỗi mà ko biết tại sao. Qua đây xin giới thiệu qua về tôi: Tôi sinh năm 1974, hiện đang công tác tại Công ty của BQP, học ĐHBK HN khoá 37. Trước đây có học 1 khoá vi điều khiển của đồng chí Blackmoon. Nhưng cuối cùng thì chữ của thầy đều trả hết cho trường mất rồi. Hiện giờ do có thời gian nhưng thiếu kiến thức và mong muốn củng cố lại. Mong mọi người hết sức giúp đỡ.
                        Xin cảm ơn nhiều !

Comment

Mail của tôi là: Tranthieu1274@yahoo.com

Comment

hi có bạn nào viết code bằng ASM không chỉ cho mình với, thấy code C mình chịu

Comment

Nguyên văn bởi hamster.khin Xem bài viết
                              hi có bạn nào viết code bằng ASM không chỉ cho mình với, thấy code C mình chịu
                              bạn tham khảo thêm ở đây

viết bằng C thì dể hiểu hơn viết bằng ASM chứ. Nếu bạn tự muốn làm riêng những hiệu ứng cho mình thì hãy tập viết từ dể đến khó chứ.....

Comment

Về tác giả

Collapse

mrtran0_0 Tìm hiểu thêm về mrtran0_0

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X