Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình set alarm cho đồng nhé !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình set alarm cho đồng nhé !

Mấy bạn cho mình hỏi , mình đang thi công mạch đồng hồ dùng 8951 giao tiếp I2C với ds1307 xuất ra LCD 16x2 , đã finish bây giờ mình đang gặp vấn đề với alarm đây , làm sao để xuất tín hiệu từ p1.4 ra còi bíp để báo giờ được vậy các bạn , bình thường khi chưa đặt giờ thì p1.4 có điện áp 5v , khi chạy đến giờ được đặt mình đo áp tại p1.4 thì thấy dao động từ 1,5-3v , mình gắn còi vào thì nó ko kêu , mình thử gắn qua tranistor thì cũng ko kích được role 12v .Các bạn giúp dùm mình nhé.Thank nhiều lắm ......

không Up sơ đồ sao mọi người giúp cậu được nhỉ.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Nguyên văn bởi BoyCrazyII Xem bài viết
      Mấy bạn cho mình hỏi , mình đang thi công mạch đồng hồ dùng 8951 giao tiếp I2C với ds1307 xuất ra LCD 16x2 , đã finish bây giờ mình đang gặp vấn đề với alarm đây , làm sao để xuất tín hiệu từ p1.4 ra còi bíp để báo giờ được vậy các bạn , bình thường khi chưa đặt giờ thì p1.4 có điện áp 5v , khi chạy đến giờ được đặt mình đo áp tại p1.4 thì thấy dao động từ 1,5-3v , mình gắn còi vào thì nó ko kêu , mình thử gắn qua tranistor thì cũng ko kích được role 12v .Các bạn giúp dùm mình nhé.Thank nhiều lắm ......
      Ừh mình vô ý quá để mình up nhé , rồi các bạn support cho mình nhé, KO Biết mình dùng q c828 ko biết có đủ dòng để kích ko nhỉ !
      Attached Files
      Last edited by BoyCrazyII; 15-07-2007, 10:32.

Comment

ban phai dung role chu,tai sao ban khong goi chuong trinh len de tui xem ban lap trinh sai hay dung nua,phai khong ban Hai cua tui , ban kêt noi voi loa ma khong tinh toan so lieu ma ban noi chan pin theo cam tinh ha !!

Comment

Nguyên văn bởi thanhhai81 Xem bài viết
          ban phai dung role chu,tai sao ban khong goi chuong trinh len de tui xem ban lap trinh sai hay dung nua,phai khong ban Hai cua tui , ban kêt noi voi loa ma khong tinh toan so lieu ma ban noi chan pin theo cam tinh ha !!
          HAY QUÁ , BẠN HAY QUÁ , NHƯNG MÀ BẠN TÀI LANH QUÁ , BẠN XEM SƠ ĐỒ CỦA BÁC BOYCRAZY CHƯA MÀ NÓI VẬY, BẠN BIẾT P1.4 LÀM VIỆC Ở MẤY VOL KO MÀ NÓI, ĐÂU PHẢI GẮN ROLE VÀO RỒI XONG ĐÂU NHỈ .THẾ BẠN THỬ ĐƯA RA GIẢI PHÁP CỦA BẠN COI , LẦN SAO KO CHẮC THÌ ĐỪNG CÓ POST LUNG TUNG NHÉ .
          THEO MÌNH BÁC BOYCRAZY NẾU BÁC KÍCH KO ĐƯỢC BÁC THỬ DÙNG ULN 2803 THỬ XEM ,NẾU KO ĐƯỢC NỮA THÌ POST TIẾP ĐỂ ANH EM CÙNG NHAU HƯỚNG DẪN TIẾP NHÉ .cHÀO THÂN ÁI .

Comment

Nguyên văn bởi BoyCrazyII Xem bài viết
            Ừh mình vô ý quá để mình up nhé , rồi các bạn support cho mình nhé, KO Biết mình dùng q c828 ko biết có đủ dòng để kích ko nhỉ !
            Bạn vào Mục lục của diễn đàn xem bài về đồng hồ báo thức. Trong đó có mạch cho chuông đấy.
            AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
            Xem thêm tại Online Store ---> Click here
            Mob: 0982.083.106

Comment

- Khi alarm, P1.4 phải xuống mức 0. Áp bạn đo ở độ lớn như vậy đâu phải mức 0.
              - Bạn sử dụng buzzer hình đồng tiền, đâu cần qua relay.

Tui chỉ có biết như vậy. Không biết có đúng không?

Comment

các bác có thể nói rõ hơn không em hiểu mập mờ quá

Comment

Về tác giả

Collapse

BoyCrazyII Tìm hiểu thêm về BoyCrazyII

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X