Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách làm led Hao Quang.có pro nào biết k nhỉ ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác cho em hoỉ theo mạch cuả bác binh thì không cần a1015 kích led có sáng nôỉ không

Comment

• Trong mạch in không thâý dùng con tranzito nào !!!!!!!!chỉ thâý ngõ ra trực tiếp từ ic

Comment

• Sao em làm led nhaý nhưng không tắt hết vẫn sáng mờ.có tăng trở hạn dòng lên 2k vẫn không dược

Comment

• Co a e nao o dien dan k cho minh hoi voi

Comment

• Co anh nao jup em voi
            sao em lam mach hao quang mak khong chay
            jup em voi em kam on nhieu

Comment

• em tjm ra nguyen nhan roj.la do nguon cap cho vdk k du 5v nen led sang k ro.e do thay vay nen thao 7805 ra cap truc tjep 5v cho tat ca ic va tran thj chay ngon roj
              Last edited by love_l; 16-04-2013, 22:36.

Comment

• làm khung thế nào vậy mọi người. cai em khoảng 40cm đường kính

Comment

• Nguyên văn bởi love_l Xem bài viết
                  em tjm ra nguyen nhan roj.la do nguon cap cho vdk k du 5v nen led sang k ro.e do thay vay nen thao 7805 ra cap truc tjep 5v cho tat ca ic va tran thj chay ngon roj
                  vậy thì bạn pót video lên cho mọi người xem cái nào.
                  HỌC ! học đi cho có tương lai,
                  HỌC đi để có cái nhai trong mồm,
                  HỌC ! để không phải đi chôm,
                  HỌC để có vợ mà ôm sau này..:-)

Comment

• chao bac congminh hao quang cua bac rat tuyet. bac cho minh hoi co cach nao lam cho led cua hao quang sang hon ko minh thay no hoi mo. cam on bac

Comment

• minh da ve rat gon lai mach hao quang cua bac congminh bang proteus nhưng ko biet lam sao de pót len cho moi nguoi. minh la thanh vien moi

Comment

• quá nhọ, em làm theo bac binh, ấy vậy mà cuộc đời éo ai ngờ lớp bạc của tấm alu làm các chân led nhiễu điện, kiểm tra led, đáng lẽ một cột một vòng thì chỉ sáng 1 led đằng này nó sáng nguyên một cột luôn. ức chế quá. công tình e hàn khá tỉ mỉ nhìn khá đẹp. haizzzzz tháo ra

Comment

• cái này thì ko cần mạch gì cả bạn ơi, mua cái motor hào quang khoản 50k gắn miếng hào quang lên cái trục roto đề 1 giàn led phía sau cấp nguồn cho led sáng , motor quay thì miếng hào quang đó sẽ quay theo nó che led theo hào quang và tạo ra hào quang phía trước thôi , muốn biết chi tiết thì bạn ra chỗ làm bàn thờ quan âm hay phật tố gì đó họ có đầy nhìn qua hiểu liền à

Comment

• bạn chicong1992 bạn nên để khoảng cách của chân led với mặt alu cao lên một chút để tránh trường hợp nhiễm điện là ok rồi
                            chuyên cung cấp các thiết bị điện tử, điện công nghiệp, biến tần, plc, màn hình cảm ứng (HMI
                            mail:
                            mobile phone: 0966873918

Comment

• em kiem tra roi, cái chân led tiếp xúc với lớp bạc trên mặt tấm alu. vì không có đk khoan lỗ 5mm để âm led từ bên dưới nên e chơi khoan 2 lỗ rồi cắm led từ trên xuống, chỉ cần khoan 2 lỗ cắm led sau đó dùng mũi khoan lớn hơn làm bay lớp bạc xung quanh 2 cái lỗ ấy đi là được, miễn sao chân led ko đụng chạm j với lớp đó là được

Comment

• bạn làm vậy thì bị nhiễu là đúng rồi,
                                nếu bạn muốn cho chặt led thì bạn phải kéo chân led xuống gần với mặt alu, sự tiếp xúc của chân led với alu rất gần nhau nên nó sẽ gây ra sự nhiễm điện
                                nếu muốn ko bị nhiễm thì bạn mua silicon bắn vào chân led rồi cho chân led cao lên thử xem sao
                                chuyên cung cấp các thiết bị điện tử, điện công nghiệp, biến tần, plc, màn hình cảm ứng (HMI
                                mail:
                                mobile phone: 0966873918

Comment

Về tác giả

Collapse

tuankep6 Tìm hiểu thêm về tuankep6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X