Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mình đã hoàn thành Led trái tim nhưng lại bị thế này? giúp mình với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình đã hoàn thành Led trái tim nhưng lại bị thế này? giúp mình với

giúp mình với nhé ..., không biết là lỗi gì mà Led không nháy, khi bật tắt thì nó lại đổi kiểu sáng của đèn
    cảm ơn rất nhiều !

cho mỗi cái clip thế này thì ngang với không cho bác sỹ khám bệnh, không biết bệnh gì mà vẫn bắt bác sỹ phải kê đơn thuốc, đến bó tay. tui chưa thấy tụ lọc nguồn chưa thấy tụ reset => mạch không chạy

Comment

ban vao phuclan.shop thay ay se huong dan ban lam mach led trai tim, trong do co so do nguyen ly. Ban xem minh da lam sai nhung j, so do cua bac ay minh thu roi ok do

Comment

thứ 1 : kiểm tra lại con thạch anh của bạn xem nó còn sống hay đã chết vì thạch anh có vai trò rất quan trọng.
        thứ 2: xem bạn đã cấp nguồn chính xác chưa? nếu cấp sai thì led vẫn sáng song sẽ ko nháy
        thứ 3: có thể con ic của bạn đã bị treo. kiểm tra lại
        thứ 4: xem đường lại đường mạch của bạn có thể nó bị đứt ở 1 đoạn nào đó ( nguồn cấp cho ic)
        thứ 5: linh kiện của ban.??
        Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
        gmail :

Comment

Bạn nên kiểm tra lại chân số 9 reset xem sao.

Có thể bạn thêm con ổn áp 7085 nhỏ với tụ 100uF nuôi IC.
          PCCC

Comment

Bạn nên kiểm tra lại chân số 9 reset xem sao.

Có thể bạn thêm con ổn áp 7085 nhỏ với tụ 100uF nuôi IC.
            PCCC

Comment

Qua hiện tượng trong video, nếu ko nhầm thì mạch thiếu phần reset ở chân 9

Comment

với những mạch đơn giản như này thì sửa chữa rất dễ , thứ nhất kiểm tra nguồn đo giữa chân 20 và 40 có nguồn 5 V chưa , chân 31 cho lên 5v chưa . Nếu vẫn k chạy kiểm tra thạch anh xem có đứt mạch k . Cuối cùng lỗi nhiều người mắc nhất là nút reset hàn ngược . Nhìn video thì mình nghĩ mạch bạn k có dao động thay thử thạch anh xem sao.

Comment

phải xem cả mặt sau mới đoán dc bệnh

Comment

mình đã thay thạch anh rồi... nguồn nuôi IC đo đuợc 4.7V tụ lọc và tụ reset đầy đủ... 33pF và 100pF ..
                    Code nạp thì đuợc test trên mạch mô phỏng chạy rất ổn .. hic .
                    còn chân 31 mình không dùng

Comment

Nguyên văn bởi dinhhaobka Xem bài viết
                      mình đã thay thạch anh rồi... nguồn nuôi IC đo đuợc 4.7V tụ lọc và tụ reset đầy đủ... 33pF và 100pF ..
                      Code nạp thì đuợc test trên mạch mô phỏng chạy rất ổn .. hic .
                      còn chân 31 mình không dùng
                      chân 31 nối lên vcc!
                      ĐT: 0972 20 58 68
                      Gmail:

Comment

giờ mình sẽ thử nối chân 31 với VCC
                        cho mình hỏi thêm chút.. nguồn nuôi có ảnh hưởng như thế nào mình ghép 4 pin được gần 6V

Comment

Nguyên văn bởi dinhhaobka Xem bài viết
                          giờ mình sẽ thử nối chân 31 với VCC
                          cho mình hỏi thêm chút.. nguồn nuôi có ảnh hưởng như thế nào mình ghép 4 pin được gần 6V
                          quá 5.5V có thể làm chết VDK. Dùng 3 cục AAA là đc rồi

Comment

hình như ta biết nguyên nhân vì sao. Mạch này ko phải bạn vẽ đúng hok, có thể làm mạch in bị ngược rồi. Mạch này chắc của 1 mem nào đó trong forum và linh kiện là hàn mặt sau chứ ko phải mặt trước

Comment

Nguyên văn bởi sonbn1991
                              chuẩn đó bác. bác nên cho qua con 7805 ổn áp nhé. e làm chạy nhiệt tình bác à. e lấy nguồn từ cổng usb.
                              6V mà cho qua 7805 thì còn mấy Volt ko biết , cho qua 1 con diode nữa, thay cái tụ RESET 100p bằng 10uF từ chân 9 lên nguồn, nối 31 với nguồn!

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhhaobka Tìm hiểu thêm về dinhhaobka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X