Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hoạt động của màn hình LCD điện thoại, hay iphone...như thế nào?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hoạt động của màn hình LCD điện thoại, hay iphone...như thế nào?

các bác cho e hỏi là các màn hình của điện thoại hay của iphone...mà mình muốn sử dụng chúng để hiển thị hình ảnh thì mình phải giải mã hình ảnh cho nó hay là màn hình đó đã tính hợp con giải mã riêng cho nó rồi và nó dùng bảng mã gì để mã hóa.
    e định làm cái tv mini từ cái màn hình LCD cũ của máy điện thoai mà tìm thông tin thì k thấy j
    mong dc các bác giúp đỡ

k bác nào quan tâm hay k bác nào biết vậy,hic. chán thế

Comment

vấn đề nay hơi cao siêu.chắc ít anh em biết.trên điện thoại mình thường ko thấy ic gì gọi là giải mã trên đấy cả chỉ có mấy phần linh tinh liên quan đến đèn nền thôi.chắc bạn nên tìm hiểu cấu tạo màn hinh LCD.
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

cấu tạo của LCD thì mình đọc rồi nhưng để hiển thị ảnh thì ngoài phần cứng thì phải có cách quét ảnh để hiển thị nữa chứ... nói chung là em e có cái LCD của điện thoại, làm thế nào để nó hiển thị hình ảnh là được. mong được các bác chỉ giáo

Comment

xin lỗi post lầm.
          Last edited by Cattleya; 05-08-2012, 04:10.

Comment

Cái này hơi khó, có lẽ bạn lên tìm hiểu nguyên tắc hoạt động của ti vi LCD trước đã.

Comment

nguyên tắc hoạt động của tv LCD đơn giản là họ chỉ viết cho mình sơ đồ khối và các modul của nó. chẳng có j là chi tiểt cả. thank bạn đã cho ý kiến

Comment

thông thường thì màn hình điện thoại di động là đặt hàng riêng nên ko có datasheet, bạn phải sử dụng buss doctor mới bắt được các tín hiệu điều khiển, còn các lại màn hình lớn thì MCU phải được hỗ trợ các chuẩn như Display port hoặc LVDS mới điều khiển dc.
                |

Comment

mình cũng đã từng có ý định như bạn , nhưng trước hết bạn cứ học chắc vđk đi giao tiếp lcd ý , xong kiếm xem màn lcd của điện thoại dùng ic nào ,cách giao tiếp vs nó , chúc thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

tvhlatoi Tìm hiểu thêm về tvhlatoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X