Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào biết chỗ nào dạy nhúng ở HN giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào biết chỗ nào dạy nhúng ở HN giúp em với

Hiện tại em đang rất cần học nhúng hệ điều hành. Phải tội giờ mới bắt đầu học vọc thì lâu lắm. Nên cần tìm lớp học hay Người hướng dẫn học. May quá thấy 1 lớp ở
    http://www.eees.com.vn/vn/San-Pham/L.../HFGJGR113511/
    nhưng nó lại tận HCM. Buồn quá.
    Bác nào biết chỗ nào ở HN dạy nhúng không chỉ giúp em với, hay bác nào có kinh nghiệm làm cái này hướng đẫn em với. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
    Mong các bác giúp đỡ.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Nguyên văn bởi nguyen.geo Xem bài viết
    Hiện tại em đang rất cần học nhúng hệ điều hành. Phải tội giờ mới bắt đầu học vọc thì lâu lắm. Nên cần tìm lớp học hay Người hướng dẫn học. May quá thấy 1 lớp ở
    http://www.eees.com.vn/vn/San-Pham/L.../HFGJGR113511/
    nhưng nó lại tận HCM. Buồn quá.
    Bác nào biết chỗ nào ở HN dạy nhúng không chỉ giúp em với, hay bác nào có kinh nghiệm làm cái này hướng đẫn em với. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
    Mong các bác giúp đỡ.
    Chắc có lẽ Bác đang cần làm nhúng Linux chăng
    All in one. Sài Gòn + Đồng Nai.

Comment

Vâng tôi đang muốn làm quen với lập trình nhúng dùng chip ARM và nhúng các hệ điều hành bác àh.
      Về lập trình nhúng cho mấy con chíp PIC,AVR,.. thì tôi làm tốt. Nhưng giờ muốn nhúng hệ điều hành nhứ Linux hay WinCE, Androis... rồi lập trình cho ứng dụng nho nhỏ. Về KIT thì tôi sẽ mua để phục vụ cho việc học nhanh. Do thời gian không có nhiều nên mong có bác nào hay lớp nào hướng dẫn em để làm được em xin cảm ơn và hậu tạ.
      Bác Robotden có thể giúp em chăng?

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

Mình cũng đang mò mẫm mà thấy mông lung quá, híc, mình cũng đang ở Hà Nội.
        Vũ xuân Lợi
        YM!:

Comment

Nhúng theo đúng nghĩa thì không phải ARM cũng chẳng phải Linux cũng chẳng phải RTOS, ... có lẽ chúng ta ít nghe nói đến những vấn đề này lên cứ nghĩ phải ARM, RTOS, Linux, ... mới là nhúng. Nếu bạn thực sự muốn nghiên cứu và đam mê muốn đi sâu lĩnh vực này thì có thể qua TECHPAL để anh em trao đổi. Bạn thành thạo PIC, AVR, ... thì coi như bạn đã có một phần nền tảng rồi.
          Nguyên văn bởi nguyen.geo Xem bài viết
          Vâng tôi đang muốn làm quen với lập trình nhúng dùng chip ARM và nhúng các hệ điều hành bác àh.
          Về lập trình nhúng cho mấy con chíp PIC,AVR,.. thì tôi làm tốt. Nhưng giờ muốn nhúng hệ điều hành nhứ Linux hay WinCE, Androis... rồi lập trình cho ứng dụng nho nhỏ. Về KIT thì tôi sẽ mua để phục vụ cho việc học nhanh. Do thời gian không có nhiều nên mong có bác nào hay lớp nào hướng dẫn em để làm được em xin cảm ơn và hậu tạ.
          Bác Robotden có thể giúp em chăng?
          http://techpal.vn
          Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyen.geo Tìm hiểu thêm về nguyen.geo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X