Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm hiểu về lập trình hệ điều hành của điện thoại Nokia 1200,...?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm hiểu về lập trình hệ điều hành của điện thoại Nokia 1200,...?

Chào các bạn!
    Mình đang rất khao khát muốn làm ra 1 chiếc đt chạy hệ điều hành do người Việt viết (chắc chắn sẽ làm được). mình sẽ bắt đầu từ cái cơ bản nhất là lập trình hệ điều hành tương tự như của Nokia 1200. Nhưng thực sự là kiến thức về lập trình và điện tử của mình không tốt lắm!
    Các bạn hãy chỉ cho mình các bước để viết được 1 HĐH như thế? Vô cùng cảm ơn các bạn!
    Mình rất chờ mong sự giúp đỡ nhiệt tình, cặn kẽ của các bạn!

Nên tham khảo các nhân HDH cơ bản mã nguồn mở hiện nay, điển hình nhất là Linux....Các thức quản lý thread/process, quản lý bộ nhớ, giao thiết với thiết bị , an ninh, .....
    Thằng Android cũng đang sử dụng nhân Linux cho công việc này... sau đó mới dùng các ngôn ngữ khác để viết thư viện, giao diên....

Comment

Hệ điều hành của Nokia 1200 mà tìm hiểu tới nhân của Linux, mình thấy phức tạp quá. Bạn có thể nói rõ hơn một chút được k! cụ thể là chúng ta nên dùng ngôn ngữ nào để viết. Có cần phải tìm hiểu sâu về hệ thống nhúng không bạn!

Comment

he, hình như 1200 ko chạy hệ điều hành, chỉ gọi là firmwave thoai

Comment

Nguyên văn bởi hoasua_2005 Xem bài viết
          he, hình như 1200 ko chạy hệ điều hành, chỉ gọi là firmwave thoai
          ko có sự phân biệt rõ ràng giữa firnmware và OS, đơn giản là firmware là cái nhỏ, OS là cái lớn.
          về ý nghĩa thì nếu coi "hệ điều hành" là "hệ thống điều hành phần cứng" thì tất cả đều gọi là hệ điều hành,
          thậm chí firmware cũng có thế là một "hệ điều hành đa nhiệm", ví dụ bạn vừa nghe nhạc vừa soạn tin nhắn trên đt TQ chẳng hạn !
          vuahungit

Comment

Về tác giả

Collapse

khoa2512 Tìm hiểu thêm về khoa2512

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X