Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển từ xa bằng tin nhắn không cần mua thiết bị

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển từ xa bằng tin nhắn không cần mua thiết bị

Em mới tìm thấy cái này: dieu-khien-giam-sat-tu-xa-qua-tin-nhan thấy có nhiều gợi ý hay hay, đang tính dùng nó + máy tính để điều khiển thiết bị trong nhà qua tin nhắn điện thoại mà ko biết ráp cái mạch giao tiếp ngoại vi (từ đèn Num Lock ra) như thế nào. Có bác nào biết vui lòng chỉ giùm em được ko?

Cám ơn các bác nhiều.

dịch vụ điện thoại kiểu này thì bó tay rồi. Chỉ là từ server gửi về phần mềm rồi phần mềm xuất lệnh ra cho cổng PS/2 điều khiển đèn numlock @@ y như phần mềm autokey
    Nguyên văn bởi minhpc737 Xem bài viết
    Em mới tìm thấy cái này: dieu-khien-giam-sat-tu-xa-qua-tin-nhan thấy có nhiều gợi ý hay hay, đang tính dùng nó + máy tính để điều khiển thiết bị trong nhà qua tin nhắn điện thoại mà ko biết ráp cái mạch giao tiếp ngoại vi (từ đèn Num Lock ra) như thế nào. Có bác nào biết vui lòng chỉ giùm em được ko?

Cám ơn các bác nhiều.
    thì chú lôi 2 dây từ chân của led numlock ra, 1 dây (-) nối vào (-) của mạch động lực bên ngoài, dây còn lại thì nối vào 1 con BJT kích cho relay. Mà cũng ko biết 3 con led trên bàn phím tích cực âm hay dương ^^ nên nói đại thôi ~^^~

Comment

Về tác giả

Collapse

minhpc737 Tìm hiểu thêm về minhpc737

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X