Thông báo

Collapse
No announcement yet.

kết nối K-line là gì

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kết nối K-line là gì

Hiện nay trên xe gắn máy có trang bị hệ thống phun xăng điện tử (FI) có 1 cổng kết nối DLC...có nhiệm vụ xóa mã lỗi của hệ thống .và giám sát các thông số hiện hành khi xe đang hoạt động....mình có tra cứu thì có con IC MC33290 http://www.freescale.com/files/analo...0.pdf..chuyên nhiệm vụ kết nối dạng giao tiếp này....mình đang bắt đầu tìm hiểu....bạn nào biết có thể cho mình chút gợi ý ko....
    Honda Motorcycle Scanner - YouTube
    đây là thiết bị của indonexia

không có cán bộ nào biết về cái này ợ..........................vẫn cần hỗ trợ khẩn...

Comment

K-line là một chuẩn truyền thông dùng cho môi trường ô tô tương tự PSI5, CAN, LIN ... Đặc điểm là ứng dụng chủ yếu để tự chẩn đoán lỗi trên ô tô. Chi tiết thì hỏi bạn Google và Wikipedia.
      On-board diagnostics - Wikipedia, the free encyclopedia
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
        K-line là một chuẩn truyền thông dùng cho môi trường ô tô tương tự PSI5, CAN, LIN ... Đặc điểm là ứng dụng chủ yếu để tự chẩn đoán lỗi trên ô tô. Chi tiết thì hỏi bạn Google và Wikipedia.
        On-board diagnostics - Wikipedia, the free encyclopedia
        Cảm ơn bạn...vấn đề của mình đg thắc mắc là sau khi kết nối giữa 2 thiết bị với nhau thì chúng nhận ra nhau kiểu gì

Comment

Chúng nhận ra nhau theo cái kiểu được trình bày kỹ đến chân tơ kẽ tóc trong một cái tài liệu được gọi là đặc tả - specification. Và cái tài liệu này ở đa số các chuẩn truyền tin là phải mua. Bạn thử tìm trên mạng xem có thẻ kiếm được nó bằng cách nào đó hay không. Miễn phí thì tốt, còn không thì cân nhắc với nhu cầu của mình mà móc ví (bóp) ra thôi.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

mình đưa osilo vào đo đường dữ liệu của nó.....ko có gì ngoài mức điện áp 12v.....máy đo của mình 20m...không biết nó truyền dữ liệu kiểu gì mà tụi honda nó dí máy vào đọc ra được tốc độ động cơ,nhiệt độ,góc mở bướm ga,,cao nhân nào chỉ dẫn em phát

Comment

Về tác giả

Collapse

fangiacdi Tìm hiểu thêm về fangiacdi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X