Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lập trình cho điện thoại di động để điều khiển

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lập trình cho điện thoại di động để điều khiển

em định lập trình cho cái điện thoại (có chức năng bluetooth) của mình để điều khiển, ví đụ như khi khi mở giao diện chuơng trình mình đã lập trình ra, rồi ấn phím 1 chẳng hạn, đèn led nào đó trong bo mạch sẽ sáng, ấn phím 0 sẽ tắt (điều khiển qua bluetooth).Vấn đề là em chả biết mô tê gì về lập trình trên điện thoại di động cả, có ai biết em phải nên bắt đầu từ đâu, tìm hiểu những gì, em xin cảm ơn các bác, các chú !

híc híc, không có ai trả lời dùm em hết

Comment

Trời !
      Chủ đề mà bạn đưa ra khó quá ! Có làm đc thì chắc cả diễn đàn này liệu có đc ai?
      hjx hjx
      |

Comment

bó tay thật sao,híc híc

Comment

Tùy vào điện thoại của bạn là loại gì, framework, API hỗ trợ phát triển thế nào? Ví dụ như các loại hỗ trợ Java thì có thể xài J2ME để làm rồi quẳng vô. Còn với dòng xài Linux thì tôi nghĩ dễ hơn ăn cháo do tính mở và cộng đồng lớn (với con N900 thì có lẽ chỉ vài dòng script - không dám chắc lắm với Bluetooth nhưng với SMS thì tôi đã down một sample chỉ có khoảng 20 dòng script là đã có thể truyền nhận sms cơ bản rồi)

Cái khó theo tôi là viết phần ứng dụng trên board của bạn thôi vì làm việc ở low-level bao giờ cũng khó hơn high-level rất nhiều.
          Some rights reserved!

Comment

đúng vậy, quan trọng là trình thu nhận tín hiệu trên máy tính ấy, còn trên điện thoại bạn làm sao cho nó phát đi tín hiệu là được, có nhiều chọn lựa để thực hiện, (nói thế thôi chứ nó cũng có cái khó riêng)... còn thu nhận ở máy tính, mình thấy bạn nên dùng C#, mình chưa làm thử nhưng hình như nó có thư viện hổ trợ...

Comment

Nguyên văn bởi girl_me_chip Xem bài viết
              em định lập trình cho cái điện thoại (có chức năng bluetooth) của mình để điều khiển, ví đụ như khi khi mở giao diện chuơng trình mình đã lập trình ra, rồi ấn phím 1 chẳng hạn, đèn led nào đó trong bo mạch sẽ sáng, ấn phím 0 sẽ tắt (điều khiển qua bluetooth).Vấn đề là em chả biết mô tê gì về lập trình trên điện thoại di động cả, có ai biết em phải nên bắt đầu từ đâu, tìm hiểu những gì, em xin cảm ơn các bác, các chú !
              Làm được đấy e àh .nhưng tốn kém & khó khăn . trước hết cái mobile của e phải có java , thứ 2 viết java cho nó , thứ 3 trên mạch điều khiển phải có modul blutooth ....nói chung là rất tốn kém và khó cho e
              http://www.youtube.com/watch?v=FoXBb6JoSv4 ở đây là tây họ làm dùng PDA điều khiển qua blutooth

Comment

không biết cái motorola v3i cùi bắp của em có được không, ý em là lập trình java dùng v3i để điều khiển có được không?

Comment

mình nghĩ chỉ cần di động bạn chạy được ứng dụng java và giao tiếp cần thiết(buetooth,hồng ngoại,mạng GPRS,3G,...) là có thể làm được thôi.

Comment

Nguyên văn bởi automatick48 Xem bài viết
                    Trời !
                    Chủ đề mà bạn đưa ra khó quá ! Có làm đc thì chắc cả diễn đàn này liệu có đc ai?
                    hjx hjx
                    Sao lại nói vậy!Nếu am hiểu nhiều rộng một chút thì có gì khó đâu!do chúng ta không giám nghĩ mà không giám làm thôi.
                    Để làm được bạn cần phải học Lập trình di động như Android(hot!) chẳng hạn.
                    Bạn dùng blt để truyền tín hiệu thì phải dùng IC blt nhận tín hiệu.con IC Blt chắc là mắc tiền.Sinh viên kéo không nổi
                    Có 1 giải pháp khác cho bạn nhưng không hay lắm : Dùng giao thức TCP/IP truyền tin từ Điện thoại(Android) sang PC(WINDOWS) sau đó PC Giao tiếp với IC qua cổng rs232.
                    Last edited by caophucity; 09-07-2012, 03:32.

Comment

Về tác giả

Collapse

girl_me_chip Tìm hiểu thêm về girl_me_chip

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X