Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển từ xa máy vi tính dùng girder.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển từ xa máy vi tính dùng girder.

mình đang điều khiển máy vi tính bằng girder phiên bản 3.0....3.3 nhưng còn nhiều hạn chế quá nên định chuyển sang girder4.0 nhưng lại không thiết lập được. mấy bác cho hỏi có phải 4.0 không tương thích với phần cứng của các phiên bản trước không. còn nếu vẫn tương thích thì chỉ cho mình setting với . thanks!

Ban xài pc remote di mình cho bạn bản ***** moi nhất nè mình làm rồi ổn định lắm thiết lập với tất cả chưong trình ko bi fade ding nhu thằng gider đâu
    Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
    email:
    forum : gensetvietnam.forumvi.com

Comment

Nguyên văn bởi caniggia Xem bài viết
      Ban xài pc remote di mình cho bạn bản ***** moi nhất nè mình làm rồi ổn định lắm thiết lập với tất cả chưong trình ko bi fade ding nhu thằng gider đâu
      Bạn hướng dãn mình làm cái Remote PC với,có Schema càng tốt,mình rất thích làm cái này.
      Cám ơn bạn nhiều

Comment

thế phần cứng của pc remove có tương thích với phần cứng em đang dùng cho girder không anh? nếu không thì cho em xin luôn sơ đồ mạch phần cứng mới này. còn nếu được thì bác gửi pc remove và file ***** cho em với.

Comment

Bác caniggia có thể cho em xin sơ đồ + soft được không? Em đang rất cần, cảm ơn bác.
          Email: Thangktvta@Gmail.com
          Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

Bác namchau đang xài phần cứng gì thế? Girder 4.x nói chung là rất tuyệt vời với mình, nó tương thích tốt với phần cứng cũ như Igor-Plug, PCTV,...

Comment

thàng girder còn có phiên bản ho trợ giao tiep avr voi máy tinh qua cổng usb nữa .cái này em dọc lâu rùi nên ko nhớ link . nhưng bực cái là ko tìm được chỗ nào để dơn về dùng . bác nào có rùi cho em xin . ok???
              Biển học mênh mông , quay đầu lại là!

Comment

bác tintintin thiết lập setting của 4.0 được rồi thì chỉ cho em với. phiên bản mới này khó dùng quá ah.

Comment

Thiết lập tùy thuộc vào phần cứng, thế phần cứng của bác namchau dùng cái gì?

Comment

Nguyên văn bởi photoman Xem bài viết
                    thàng girder còn có phiên bản ho trợ giao tiep avr voi máy tinh qua cổng usb nữa .cái này em dọc lâu rùi nên ko nhớ link . nhưng bực cái là ko tìm được chỗ nào để dơn về dùng . bác nào có rùi cho em xin . ok???
                    Tôi đã làm cái này rồi, tuy nhiên nó báo là cái Firmware không hợp lệ hay là bản dùng thử gì gì đó, không thể khai báo trong Girder được. Tôi làm theo mấy cái Apnote của Atmel. Nếu bác cần cứ Email cho tôi tôi gửi cho.
                    Thangktvta@Gmail.com
                    Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

sơ đồ mạch em quên mang theo. nhưng chỉ có một tụ gốm, một diod zenner, một điện trở và mắt hồng ngoại gắn vào cổng com cái thôi. thế được chưa bác. nếu chưa thì lần sau em upload sơ đồ mạch lên nhé. bác tintin làm ơn chỉ giúp nghe!

Comment

bac nao biet ve cam bien nhan dang co nguoi o trong fong hay cam bien fat hien khi co nguoi rua tay voi nuoc tu mo ko? cac bac jup jum!!!!!!!!!!!

Comment

mình khuên các bạn nên sữ dụng pc remote hình đã sử dụng rồi te st ngon lành hơn thằng gider rất nhiều ( cùi bắp mà đỏi bản quyền lugn tung )
                          khi dụng với girde do sch có 1 ngõ vào nên phân giải bit comm kém hơn thằng PC remote nhiều Pc remote so sánh 2 bit in do đó no tránh trường hợp khi bạn sử dúng một số remote để learn command nó bị trùng lập lệnh đả học trứoc kết quả bạn bấm 2 nút =1 lênh gán ,
                          girder sau khi đả set up lâu lậu lấy remote ra khiển điều khiển dc mới lạ ,
                          mình cho bản ***** luôn nè
                          lên mạng trang web
                          http://www.pcremotecontrol.com do w bãn demo về
                          ***** mình cho luôn nè :
                          Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
                          email:
                          forum : gensetvietnam.forumvi.com

Comment

ban oi cho minh cái ***** nhé.cam ơn

Comment

Nguyên văn bởi caniggia Xem bài viết
                              mình khuên các bạn nên sữ dụng pc remote hình đã sử dụng rồi te st ngon lành hơn thằng gider rất nhiều ( cùi bắp mà đỏi bản quyền lugn tung )
                              khi dụng với girde do sch có 1 ngõ vào nên phân giải bit comm kém hơn thằng PC remote nhiều Pc remote so sánh 2 bit in do đó no tránh trường hợp khi bạn sử dúng một số remote để learn command nó bị trùng lập lệnh đả học trứoc kết quả bạn bấm 2 nút =1 lênh gán ,
                              girder sau khi đả set up lâu lậu lấy remote ra khiển điều khiển dc mới lạ ,
                              mình cho bản ***** luôn nè
                              lên mạng trang web
                              http://www.pcremotecontrol.com do w bãn demo về
                              ***** mình cho luôn nè :
                              Cái này sơ đồ mạch có giống của Ginder không Bạn ?. T làm cái của Ginder rồi. Chạy tốt lắm nhưng restart máy là phải chạy lại ah. Với lại còn hạn chế nhiều lắm, không tắt mở các chường trình nghe nhạc, xem phim được.
                              Nếu được thì Share T với. Hi...

Comment

Về tác giả

Collapse

namchau Tìm hiểu thêm về namchau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X