Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quản lý ưu tiên trong mạng LAN

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn Bích làm theo cách của tui ở trên chưa? Kết quả thế nào?
    Hay là bạn chịu hết nổi rồi, cắt ADSL luôn chuyển qua dùng cục 3G rồi??!!
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

hj hj dich vu seo

Comment

Ủa, cái gì đây? Chẳng ăn nhập gì với chủ đề cả !!!
        Nguyên văn bởi hoangback Xem bài viết

Comment

Nguyên văn bởi Le Thi Bich Xem bài viết
          nhà em có 2 máy, có kết nỗi ADSL, nối mạng lan qua một Switch 8 cổng.
          từ modem tới switch và từ switch nối song song ra 2 máy, em dùng một máy và cháu em dùng một máy, nhiều khi nó chơi điện tử làm chậm tốc độ truy cập của em.
          các anh ơi có cách nào để quản lý như hạn chế tốc độ hoặc ít nhất là đặt chế độ ưu tiên cho máy trong mạng lan không ạ. mà làm thế nào để cháu em không biết được là tốt nhất vì nó biết em khống chế nó lại suốt ngày mè nheo.
          các anh giúp em nhé
          em cảm ơn nhiều nhiều
          mình có cách này ! bạn dùng soft CCproxy 6.3 (CCProxy - Proxy Server Software for Windows ) đi .cái này dễ sữ dụng và có nhiều tiện ích và trình quản lý nữa
          Attached Files
          Y!:

Mail:

Comment

Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
            mình có cách này ! bạn dùng soft CCproxy 6.3 (CCProxy - Proxy Server Software for Windows ) đi .cái này dễ sữ dụng và có nhiều tiện ích và trình quản lý nữa
            Vậy khi máy cài CCproxy không mở thì máy kia "queo râu"! nó càng mè nheo hơn. thằng nhóc xài máy nó thì mình mất công mở máy theo! Lợi bất cập hại!

Comment

Cài Netcut đi. thích cho ai vào thì vào. Miễn sao không bị thằng netcut khác nó cho mình out trước hoặc thằng antinetcut nó canh cửa.
              Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                Vậy khi máy cài CCproxy không mở thì máy kia "queo râu"! nó càng mè nheo hơn. thằng nhóc xài máy nó thì mình mất công mở máy theo! Lợi bất cập hại!
                không thành vấn đề , vấn đề ở đây là bạn phải biết cấu hình địa chỉ IP của máy thằng em đó là lúc mình tắt máy thì nó vẫn vào được và chế độ kết nối giữa các máy là như hình dưới
                Attached Files
                Y!:

Mail:

Comment

Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                  không thành vấn đề , vấn đề ở đây là bạn phải biết cấu hình địa chỉ IP của máy thằng em đó là lúc mình tắt máy thì nó vẫn vào được và chế độ kết nối giữa các máy là như hình dưới
                  coi như nó có 2 đường đi, vậy khi dùng ccProxy thì nó quản lý phần ưu tiên bằng cách nào? Giả sử máy thằng nhóc là máy 1, máy mình cài CCproxy là máy 2.

Comment

Vụ này làm cũng không có gì phức tạp. Bên em xử lý cho khách hàng nhiều rồi. Vấn đề là do cơ sở hạ tầng của bạn hạn chế nên khó làm thôi.
                    Bạn phải đầu tư thêm thiết bị mới làm được. Mua thêm con router - WRT54GL sau đó up firmware Tomato lên , cám mạng chạy qua router này sẽ gi lại thời gian, lưu lượng của các ip trong mạng sử dụng, Cho phép giới hạn lưu lượng băng thông.....

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                      Không mơ hồ gì cả, có 2 cách:
                      1/Modem của bạn có QoS không? nếu có thì chỉnh lại cho IP của thằng nhóc chạy 50% thôi, còn của bạn chạy 100%. cách này trực tiếp trên modem nên hiệu quả hơn.
                      2/ Dùng QoS của windows. Login bằng user Administrator. Run: gpedit.msc, xuất hiện cửa sổ giống trên hình. Làm theo hình là được liền. Chỉnh trên máy nó cho giới hạn 50%. còn trên máy bạn cho giới hạn xuống 0%. Khởi động máy lại.
                      3/Xong!
                      Cách này cũng được nhưng mạng sẽ chậm thì phải ?

Comment

Về tác giả

Collapse

Le Thi Bich Tìm hiểu thêm về Le Thi Bich

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X