Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về WCDMA và HSDPA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về WCDMA và HSDPA

Theo mình được biết thì đa số các mạng điện thoại VN đều dùng công nghệ 3G là WCDMA,mình tính mua 1 con đt xách tay,theo thông số của nó thì 3G nó dùng công nghệ HSDPA.Vậy mình không hiểu cái đt đó có dùng được 3G ở VN không? và mình thấy trên cái D-COM Viettel có ghi công nghệ HSPA,ko biết có khác j HSDPA ko? Xin được sự chỉ giáo!!!!

Nguyên văn bởi daaa Xem bài viết
    Theo mình được biết thì đa số các mạng điện thoại VN đều dùng công nghệ 3G là WCDMA,mình tính mua 1 con đt xách tay,theo thông số của nó thì 3G nó dùng công nghệ HSDPA.Vậy mình không hiểu cái đt đó có dùng được 3G ở VN không? và mình thấy trên cái D-COM Viettel có ghi công nghệ HSPA,ko biết có khác j HSDPA ko? Xin được sự chỉ giáo!!!!
    HSDPA được biết đến như công nghệ 3.5 G ... có tốc độ download link tốt hơn hẳn ( lý thuyết có thể đến 84Mbps) có độ trễ nhỏ hơn WCDMA ( được biết đến 3G ) ...

ở VN thì công nghệ phổ biến trên nền tảng GSM - 3G HSDPA ... Còn mấy cái thằng WCDMA thì sập tiệm hết rồi ... mua về thì mang sang Nhật, Korea sài đỡ

ở VN mà cứ loại HSDPA cỡ 7,2 Mbps hoặc cao cấp hơn 14,4 Mbps thì đã là bá chấy ròi
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
      HSDPA được biết đến như công nghệ 3.5 G ... có tốc độ download link tốt hơn hẳn ( lý thuyết có thể đến 84Mbps) có độ trễ nhỏ hơn WCDMA ( được biết đến 3G ) ...

ở VN thì công nghệ phổ biến trên nền tảng GSM - 3G HSDPA ... Còn mấy cái thằng WCDMA thì sập tiệm hết rồi ... mua về thì mang sang Nhật, Korea sài đỡ

ở VN mà cứ loại HSDPA cỡ 7,2 Mbps hoặc cao cấp hơn 14,4 Mbps thì đã là bá chấy ròi
      hình như bạn này nhầm, WCDMA với CDMA khác nhau, WCDMA vẫn đc dùng tại VN, nó là UMTS(3G), còn CDMA(sfone) thì ko dùng nữa, còn HSDPA (Down) với HSUPA (Up) đều là HSPA, là mạng 3.5G đang đc dùng ở VN
      sợ nhất cao tần

Comment

Về tác giả

Collapse

daaa Tìm hiểu thêm về daaa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X