Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG cần gúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi LG cần gúp đỡ

chào các bác trên diễn đàn. các bác gúp em với. em vừa nhận con tivi LG Mode RF14CA50M no chay tong 9381.
    no luc moi dau chay binh thuong sau khoang 10 phut sau tia mau do toi dan. dong thoi man hinh cung toi theo cho den khi den ca man hinh. bat menu van co hien thi binh thuong. em da thu thay IC tong 9381 nhung khong duoc. va em da do dien ap tai chan out RGB ket qua la G= 3v B=3v va R=2v. huuynh nao biet benh nay xin gup em voi . em chan thanh cam on truoc nhe.
    Đình Nguyện
    DĐ: 0168 83 87 569
    Phú Ninh- Minh Phú-Sóc Sơn-Hà Nội

bạn có thể nói rõ hơn không.
    lúc bị như vậy rồi bạn tắt đi bật lại nó có hiện tượng như vậy nữa không hay tối luôn,
    Khi tối như vậy , bạn kiểm tra các điện áp khác của ic chưa . mình nghĩ là sụt điện áp nào đó.
    nếu sai mong thông cảm !!!
    ĐÀ LẠT một ngày không có em

Comment

moi ban dau mo len thi mau sắc dep binh thuong luon \
      khi minh tat di rui mot ti lai bat lai thi lai co mau xong mau do lai sut dan xong sau do la tối dần cả man hinh nhung em chua do dien ap nào ca ma chi do dien ap len den hinh thi thay tia R bi sut thui
      Đình Nguyện

Comment

các bien ap dot và g2 binh thuong
        Đình Nguyện

Comment

Nguyên văn bởi kakahn Xem bài viết
          chào các bác trên diễn đàn. các bác gúp em với. em vừa nhận con tivi LG Mode RF14CA50M no chay tong 9381.
          no luc moi dau chay binh thuong sau khoang 10 phut sau tia mau do toi dan. dong thoi man hinh cung toi theo cho den khi den ca man hinh. bat menu van co hien thi binh thuong. em da thu thay IC tong 9381 nhung khong duoc. va em da do dien ap tai chan out RGB ket qua la G= 3v B=3v va R=2v. huuynh nao biet benh nay xin gup em voi . em chan thanh cam on truoc nhe.
          bạn k.t kỹ phần đuôi chưa ......
          [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
          daihoan1977@gmail.com.vn
          sông mã_sơnl la

Comment

minh da khiem tra phan duoi va da thu thay den hinh khac.thay luon ca ic cong suat sắc nua nhung khong duoc
            benh nay la moi chay thi bt nhung cang chay thi cang mat màu đỏ khi mất màu đỏ rui thi bắt đầu tối dần đến khi khong nhìn thấy gì nữa nhưng vân hiên thi menu bt

Comment

không bit có vi huynh de nào bit được pan này xin gúp đỡ vơi.thanh nhiu lem.

Comment

trên vỉ đuôi có 3 con R nhỏ trị số là 100 ôm(tương ứng với 3 màu),bạn tìm con khác thay con của tia màu đỏ ( R) xem hết ko? hút bỏ các con diot ghim trên đường tia R từ ic tổng lên vỉ đuôi,hình như có 2 con,1 dưới main,1 trên vỉ đuôi gần tda6107
                Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

bạn kiểm tra trở trên dueoengf ABL sem sao

Comment

hom qua mình làm không được tự nhiên hom nay trời mưa minh mở máy lên chạy cả tiếng mà vẫn chưa mất màu thế là sao nhỉ mà kung không tối màn hình nữa chứ. có ai giai thích tại sao không nhi
                    hay là trời mưa nên nó lạnh máy nên nó chạy được lâu nhỉ.

Comment

nhưng chay lâu nó vẫn không hết bệnh các bác a.
                      em đã thử kiểm tra phần đuôi đèn rui và kung đãkiểm tra cả đường abl nữa nhưng chưa có kết quả gi.
                      bác nào có chiêu nào xin gúp em với. em đau đầu vì con này quá.

Comment

Đảo đầu ra RGB rồi lần ngươc lên tách từng tầng rồi suy ra.

Comment

Về tác giả

Collapse

kakahn Tìm hiểu thêm về kakahn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X