Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em tìm bộ khuếch đại truyền hình cáp với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em tìm bộ khuếch đại truyền hình cáp với

Các bác ơi giúp em với. từ cổng công ty em vào đến văn phòng khoảng cách khoảng hơn 300m bác nào có biết bộ khuếch đại nào có thể khuếch đại tín hiệu truyền hình cáp tronng khoảng cách đó không. Các bác giúp em nhé

Theo mình thì bạn tìm mua bộ khếch đại công suất lớn là có thể đảm bảo được tín hiệu, điều quan nhất là bạn phải dùng dây lớn để kéo vào văn phòng. Công ty truyền hình cáp họ kéo dây quanh thành phố vài chục Km dây mà vẫn được huống hồ gì chỉ có vài trăm m. Thường thì bộ khếch đại này công ty truyền hình cáp họ có bán. Để đầu tư vài trăm m dây to như vậy thì phí quá, hay là bạn sử dụng đầu thu để giá thành có thể thấp hơn vài trăm m dây.

Comment

Nguyên văn bởi giangtruon Xem bài viết
      Các bác ơi giúp em với. từ cổng công ty em vào đến văn phòng khoảng cách khoảng hơn 300m bác nào có biết bộ khuếch đại nào có thể khuếch đại tín hiệu truyền hình cáp tronng khoảng cách đó không. Các bác giúp em nhé
      Trời!Có 300m thôi hả,ra các cửa hàng điện tử hới mua bộ KĐ RF của "anh hùng Trung Hoa" bán đầy,cỡ 120K đến 200k thôi,có gain chỉnh đàng hoàng,chớ dại mà tới các cty TH cáp hỏi mua,họ bán loại xịn(KĐ rất mạnh và xa) nên giá cũng không mềm tí nào,bảo đảm là trên 1lít.Nhớ là dùng cáp 5C-75ohm nhé!

Comment

bác nào đã từng làm mạch khuyếch đại như thế này thì post lên cho mọi nguời cùng học hỏi

Comment

Nguyên văn bởi binhltv Xem bài viết
          Trời!Có 300m thôi hả,ra các cửa hàng điện tử hới mua bộ KĐ RF của "anh hùng Trung Hoa" bán đầy,cỡ 120K đến 200k thôi,có gain chỉnh đàng hoàng,chớ dại mà tới các cty TH cáp hỏi mua,họ bán loại xịn(KĐ rất mạnh và xa) nên giá cũng không mềm tí nào,bảo đảm là trên 1lít.Nhớ là dùng cáp 5C-75ohm nhé!
          Ko biết rõ thì đừng bày dại cho ng ta như vậy kẻo ng ta mua về phí tiền mà ko dùng đc.
          cáp 5c-75ohm gì đó ko biết có phải ý bác nói là cáp RG6(đường kính khoảng 1cm) ko? (cáp truyền dẫn tín hiệu RF)
          cáp này suy hao tín hiệu là 0.2dB/m vị chi 300m là 60dB. có Khuyếch đại nào làm đc điều đó ko? với khoảng cách 300m mà muốn đảm bảo chất lượng tín hiệu thì chỉ có cách dùng cáp QR540 or QR680(đường kính cáp khoảng 2cm) cáp này suy hao 0.0656dB/m. khuyếch đại loại tốt giờ Gaint đc 30dB là cùng, tất nhên nó gi trên thông số max là khoảng 36dB.
          Dùng tạm cáp RG11 cũng đc, dễ mua hơn, suy hao tín hiệu: 0.13dB/m. còn cái giá 100->200k vnđ 1 em kđ thì ko dùng đc đâu. ra chợ Trời biết mua thì cũng phải 400->500k 1 em loại dùng tạm đc.

Comment

Về tác giả

Collapse

giangtruon Tìm hiểu thêm về giangtruon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X