Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tìm hiểu nguyên lý máy phát hình màu hệ pal

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tìm hiểu nguyên lý máy phát hình màu hệ pal

Em đang làm tiểu luận về đề tài tìm hiểu nguyên lý máy phát hình màu hệ pal,đã search tài liệu trên mạng nhưng vẫn còn ít quá,bác nào có tài liệu hoặc link về đề tài này thì share cho em với,thanks các bác

mình cũng dang kiếm tài liệu về nguyên lý máy phát hình màu hệ SECAM, bác pro nào vào giup em vói nà

Comment

Truyền hình mầu được nghiên cứu phát triển muộn hơn rất nhiều so với truyền hình đơn sắc ( đen trắng )
      Do cách biệt về chính trị và xã hội nên xuất hiện 3 hệ thống tiêu chuẩn truyền hình màu khác nhau là hệ NTSC hệ PAL và hệ SECAM cùng phát triển .
      Khi phát triển kỹ thuật truyền hình màu thì cả 3 hệ thống cùng chung một tiêu chí là có thể sử dụng chung được với các thiết bị của truỳên hình đen trắng . Ti Vi đen trắng cũng thu được chương trình truyền hình màu và ngược lại .
      Đài truyền hình đen trắng cũ cũng có khả năng phát được các chương trình có màu

Vì vậy MÁY PHÁT HÌNH HỆ PAL không có gì khác biệt với máy phát hình đen trắng .

Nếu đề bài là Tìm hiểu máy phát hình hệ NTSC-M và hệ PAL-DK khác nhau thế nào thì còn có câu hỏi để trả lời .
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

em mới học môn này nên chưa hiểu lắm! bác nào có tài liệu nào về tivi màn hình màu hệ secam thi làm on post lên cho em tham khảo với! , với lại đây là đề tài bài tập của em! em đã lên google search nhiều rồi mà còn ít quá! bác nào có thì làm ơn gủi qua địa chỉ mail cua em được hem! em thanks trước nha!

Comment

Sao các bạn này giống đang làm đề tài cho Tạ Công Đức quá. Hỏi toàn mấy câu y chan đề tài. Không tìm hiểu nghiên cứu gì hết. Cái này tài liệu cũng rất nhiều nó không có một quyển riêng biệt mà bạn có thể tập hợp lại từ nhiều nguồn.

Comment

Nguyên văn bởi whiteeaglevn Xem bài viết
            Sao các bạn này giống đang làm đề tài cho Tạ Công Đức quá. Hỏi toàn mấy câu y chan đề tài. Không tìm hiểu nghiên cứu gì hết. Cái này tài liệu cũng rất nhiều nó không có một quyển riêng biệt mà bạn có thể tập hợp lại từ nhiều nguồn.
            ai zây,phải 09dd2n ko

Comment

Can tai lieu phat thanh truyen hinh

Em lam bai tap lon phat thanh truyen hinh :tim hieu nguyen ly may phat truyen hinh he NTSC.Co bac nao co tai lieu thi share cho em voi,em xin cam on nhieu. mail cua em la : do_not_say_sory@yahoo.com.vn

Comment

tai lieu ve cai nay thi rat nhieu. Ban ra nha sach bach khoa tim mua cuon ky thuattruyen hinh cua nguyen kim sach hay cuon may phat hinh cua Mai van Bang. thi giai quyet moi van de thoi chuc ban thanh cong.
                |

Comment

Về tác giả

Collapse

2nd1 Tìm hiểu thêm về 2nd1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X