Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về cáp chuyển VGA sang AV, Cáp tách VGA 1 thành 2, Monitor LCD sử dụng nguồn...?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về cáp chuyển VGA sang AV, Cáp tách VGA 1 thành 2, Monitor LCD sử dụng nguồn...?

1>
    Mình mới mua sợi cáp chuyển cổng VGA sang AV giống như hình ở trang web sau
    http://www.itrimming.com/pothvgasvrc1.html
    Khi cắm vào ti vi, tín hiệu thì có nhưng hình ảnh thì bị sọc. Mình không biết là do cáp bị lỗi hay card màn hình của mình không hỗ trợ. (Mình muốn đưa ra Tivi vì dùng để truyền tín hiệu ra cho nhiều Tivi từ máy tính.)
    2>
    Ở TPHCM chỗ nào bán loại cáp tách VGA 1 thành 2 như hình sau
    http://www.itrimming.com/pothvgasvrc1.html
    Mục đích mình sử dụng một máy tính xuất ra 2 màn hình, 2 màn hình giống nhau.
    3>
    Ở TPHCM chỗ nào bán Monitor LCD sử dụng nguồn là adapter (như Laptop). Có người nói loại này xài bền hơn.

Mong được các bạn giúp đỡ. Cảm ơn

Cho mình hỏi ti vi của bạn là loại gì (LCD, Plasma hay dạng bóng hình), bởi vì khi bạn đưa tín hiệu AV ra là tín hiệu hình tổng hợp vậy nên một số TV không sài được đâu. nếu là ti vi đời mới thì xem có cổng S-Video không rồi cắm vào chắc hình ảnh sẽ tốt hơn nhiều. Một điều nữa bạn thử chỉnh lại hệ tín hiệu từ TV xem, còn theo mình phán đoán thì hình bị kẻ sọc thì do TV không nhận hết tín hiệu hình rồi.

Comment

Bị sọc dưa là sai đồng bộ rồi , cái tivi no chỉ chay 50 và 60hz thoi Cáe nó đưa ra 75 Hz thì móm nặng còn gì . Mà độ phân giải thay đổi thì tivi sao hiển thị nổi , mình từng nghe thầy nói nếu muốn cải tiến màn CRT của tivi thành monitor thì phải thay cuộn lái tia . Còn nếu màn của bạn là LCD thì chỉ cần mua bộ chia tín hiệu VGA là ok mà

Comment

cái nay em cũng đang nghiên cứu.Các bác cho em hỏi bác nào co mach điều chế tín hiệu video trên 1 đường lo để em chuyển nó qua laze chuyền đi xa mà .Bác nào có thì post lên cho em xin nhé . Cám ơn các bác trước nhé ...........................................

sdt : 0982932315
        lop Dt1001 truong DH Dan Lap Hai Phong

Comment

Đây em cho các bác xem và tham khảo đây ạ:
          - Thứ nhất như bác hỏi về cáp VGA ra TV thì đây ạ: http://pcmax.vn/category/product.php?id=2165 có hướng dẫn cho em này đầy đủ đó ạ
          - Còn về cáp VGA 1 ra 2 thì giá quá rẻ rồi: http://pcmax.vn/category/product.php?id=2152 ngon ngang với hộp chuyển đổi đấy, giá thành lại không cao lắm đâu
          ---------------

Comment

Chào mọi người.
            Tôi cũng dùng cáp chuyển đổi từ VGA ra TV( Svideo và Component) như bạn Minhthe4489 đã nói ở trên để kết nối giữa cổng Component của đầu kĩ thuật số sang màn hình LCD nhưng không được.
            Bạn nào có thể chỉ cho tôi nguyên nhân và làm cách nào để xem được ti vi với cách nối như trên.

Comment

có loại cable nào chuyển đổi AV to VGA không các bác nhỉ???
              =======================
              Hoàng Văn Nam
              yahoo: hoangvannam_1690
              mail :
              Phone: 01699845034

Comment

theo em nếu các bác chỉ dùng cáp để chuyển đổi từ VGA sang tín hiệu composite hoặc component thì không ổn vì trong tín hiệu VGA nó còn có thêm 2 tín hiệu là tín hiệu đồng bộ mành và tín hiệu đồng bộ dòng nữa (H sync và Vsync). các bác phải có một mạch để xử lý 2 cái tín hiệu này xong xuôi sau đó mới có thể cho Tivi của các bác xài được vì nếu em nhớ không nhầm thì đa số TV CRT (hoặc một số ít LCD) chỉ có 3 cổng R,G,B cho component (còn composite thì khỏi nói) mà không có cổng sync. mà nếu có thì cũng chỉ có 1 công là cổng Y sync (cái cổng này thì em đang tìm hiểu)
                có chút ý kiến nhỏ nếu không đúng, xin các bác quăng gạch đá em nhẹ tay, em xin lĩnh hội thêm

Comment

Về tác giả

Collapse

neit83 Tìm hiểu thêm về neit83

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X