Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thay râu wifi cho Android TV Stick

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thay râu wifi cho Android TV Stick

Có thể thay râu Wifi của android TV này bằng râu kích thước lớn hơn được ko các bác? Nếu thay dc thì tốc độ thu wifi có tăng thêm ko nhỉ? Em muốn tăng thêm cho bắt tín hiệu mạnh hơn.

Nguyên văn bởi Dnldnl Xem bài viết
    Có thể thay râu Wifi của android TV này bằng râu kích thước lớn hơn được ko các bác? Nếu thay dc thì tốc độ thu wifi có tăng thêm ko nhỉ? Em muốn tăng thêm cho bắt tín hiệu mạnh hơn.
    Máy cái râu của androi tv này rất lởm. Nên khả năng bắt wifi của nó rất kém... có loại 2 râu -4 râu nhưng bọn nó lắp toàn làm trò... chỉ có 1 cái có tác dụng....
    Mình đã thử thay bằng râu của mấy cục phát wifi vào cho nó thì thấy nó có thu được xa hơn. Và dĩ nhiên nó cũng không còn bị giật lắc ngắt quãng nữa...

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Máy cái râu của androi tv này rất lởm. Nên khả năng bắt wifi của nó rất kém... có loại 2 râu -4 râu nhưng bọn nó lắp toàn làm trò... chỉ có 1 cái có tác dụng....
      Mình đã thử thay bằng râu của mấy cục phát wifi vào cho nó thì thấy nó có thu được xa hơn. Và dĩ nhiên nó cũng không còn bị giật lắc ngắt quãng nữa...
      Bác đã từng thay râu rồi cho em hỏi là nếu thay râu mới vào thì hàn vào trên bo mạch nó kiểu gì ạ, em thấy nó có 2 chỗ hàn ?

Comment

Nguyên văn bởi Dnldnl Xem bài viết
        Như ảnh của bạn chụp thì có hai chỗ hàn...
        Điển thứ nhất để hàn đay bọc của vỏ sợi dây chuyền tín hiệu, bạn lấy râu mới cũng xác định đúng dây vỏ của sợi dây chuyền tín hiệu hàn vào đó
        Điểm thứ hai hàn sợi lõi của dây chuyền tín hiệu bạn cũng hàn chính xác như vậy. Chú ý hai sợi này rất nhỏ lớp cách điện mỏng chú ý khi tách hai sợi đừng để chamj chập làm mát tín hiệu nhé. Đừng hàn lộn vị trí của hai đầu dây nhé....

Comment

Về tác giả

Collapse

Dnldnl Tìm hiểu thêm về Dnldnl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X