Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về điện thoại di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về điện thoại di động

em có 2 câu hỏi muốn được giải đáp:
    1_nếu chỉ có 1 số điện thoại thì có thể nhân bản ra thành nhiều sim cùng dùng song song được ko?(về nguyên tắc)
    2_thiết kế mạch điện nuôi sống sim của điện thoại di động để nó có thể hoặc chỉ thu hoặc chỉ phát được sóng điện thoai di động mà ko có bất kì chức năng nào khác(ko màn hình,ko loa...).khi đó chỉ cần nhấn 1 nút nào đó thì nó tự động gọi đến 1 số cụ thể nào đó đã được định sẵn.
    nếu tiền bối nào biết hay có tài liệu liên quan thì giúp em với.
    em cảm ơn nhiều nhiều

câu 1 (cẩn thận c15): cái này về nguyên tắc là làm được và trên thực tế thì là làm được rồi nhưng mà từ năm 2004 bây giờ thì kho lắm bác vào đây mà xem chi tiết http://www.hnpt.com.vn/pages/tin_tuc...p?news_id=6660
    câu 2: để nuôi sống sim đơn giản bạn chỉ cần cấp 1 nguồn nuôi cho chân v sim DC 3 vôn và ac3.25 mhz là sim đã sống rùi nhưng mà chưa làm gì được còn để thực hiên nhưng thứ mà như bạn nói trên thì có lẽ bạn sang Phần Lan gặp giám đốc nokia nó làm cho mà mua lấy con cục gạch mà làm tội gì mà khổ

Comment

mình trả lời câu 1 nè : chỉ có 1 số đt thì bạn nhân lên làm nhiều sim để làm gì? còn số đt là số của mình nó còn mã số sim nữa ban ơi nó do tổng đài quản lý làm sao nhân bản được nó giống như tên của bạn và số chứng minh nhân dân vậy đó
      Còn câu 2 :làm mạch nuoi sim thì được nhưng nó còn phần mềm nữa làm sao nó hoạt động được chương trình vận hành máy mà bị thiếu 1 file là không hoạt dộng được rồi đó
      Nguyên văn bởi hou Xem bài viết
      em có 2 câu hỏi muốn được giải đáp:
      1_nếu chỉ có 1 số điện thoại thì có thể nhân bản ra thành nhiều sim cùng dùng song song được ko?(về nguyên tắc)
      2_thiết kế mạch điện nuôi sống sim của điện thoại di động để nó có thể hoặc chỉ thu hoặc chỉ phát được sóng điện thoai di động mà ko có bất kì chức năng nào khác(ko màn hình,ko loa...).khi đó chỉ cần nhấn 1 nút nào đó thì nó tự động gọi đến 1 số cụ thể nào đó đã được định sẵn.
      nếu tiền bối nào biết hay có tài liệu liên quan thì giúp em với.
      em cảm ơn nhiều nhiều
      |

Comment

vấn đè ở đây ko phải là cấm hay ko mà em chỉ hỏi về nguyên lý thôi.
        còn câu 2 thì ý của em là từ 1 chiếc hoàn chỉnh ta có thể bỏ bớt các linh kiện ko liên wan đến việc truyền và nhận sóng của nó thôi.làm sao bỏ được càng nhiều càng tốt và chỉ cần mỗi chức năng nhận và phát sóng thôi là được.

Comment

về nguyên lý thì không thay đổi được nó . bạn chỉ có thể bỏ các thiết bị ngoại vi thôi ,chẳng hạn: bỏ màn hình thì không thấy hình nhưng vẫn nghe goi được ,bỏ camera thì không chụp hình quay phim được ,bỏ đèn thì máy không sáng .mình cũng không hiểu ý của bạn làm gì trong khi muốn 1 cái sim hoạt động mà bỏ màn hình ,loa.... thì làm sao mà nghe nói được. hay bạn muốn chế tạo ra 1 thiết bị khác?.Còn những linh kiện như ic nguồn (cấp nguồn cho máy ) ic CPU (điều khiển toàn bộ máy ) flash( chứa chương trình vận hành máy ) trung tần và công suất (quản lý sóng thu và phát) mấy cái này sao gở bỏ được
          |

Comment

Về tác giả

Collapse

hou Tìm hiểu thêm về hou

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X