Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em mach tự động quay số điện thoại cố định

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em mach tự động quay số điện thoại cố định

em đang ngâm kíu 1 cái mạc thế này: dùng 89C51 để quay số gọi đến 1 số đt bất kỳ(lập trình), sau khi bên kia nhấc máy thì sẽ có 1 thông báo dài khoảng 30s phát đi. Có ai làm cái này rồi hay có tài liệu gì thid gửi cho em với, ko biết với đề tài này thì cần phải dùng thêm IC gì ko nhỉ?cho em luôn cả cái mạch cụ thể nhá, nguyên lý nữa, ko cần phần lập trình,

hix, hình như diễn đàn mình hơi ít người biết về điện tử viễn thông thì phải? sao chẳng có ai giúp em cả?

Comment

Nguyên văn bởi hoasua_2005 Xem bài viết
      em đang ngâm kíu 1 cái mạc thế này: dùng 89C51 để quay số gọi đến 1 số đt bất kỳ(lập trình), sau khi bên kia nhấc máy thì sẽ có 1 thông báo dài khoảng 30s phát đi. Có ai làm cái này rồi hay có tài liệu gì thid gửi cho em với, ko biết với đề tài này thì cần phải dùng thêm IC gì ko nhỉ?cho em luôn cả cái mạch cụ thể nhá, nguyên lý nữa, ko cần phần lập trình,
      Cái này thì, trong diễn đàn này có rồi mà. Thử dạo một vòng, hai vòng tìm xem cái đã. Làm xong, gặp trở ngại hỏi và hỏi chứ lỵ. . .

Comment

Nguyên văn bởi hoasua_2005 Xem bài viết
        cái này trước đây khi mình lam đề tài với thầy, thầy có lưu ý vấn đề nhiều trong mạch bạn xem lại các đường nối trên mạch in có gân nhau quá không. cái đó hết sức kỵ.
        |

Comment

Nguyên văn bởi chinhtq72 Xem bài viết
          cái này trước đây khi mình lam đề tài với thầy, thầy có lưu ý vấn đề nhiều trong mạch bạn xem lại các đường nối trên mạch in có gân nhau quá không. cái đó hết sức kỵ.
          ủa, t ko hiểu vì sao các đường mạch lại phải xa nhau?có phải do nhiễu tín hiệu ko?t thấy trong bỏd mạch điện thoại đường mạch rất gần nhau mà, có sao đâu?
          bạn có thể giải thích rõ hơn được ko?
          a quên, u có còn sơ đồ mạch ko, gửi cho t với nhé, email của t: nguyenthanhnam.epu@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

hoasua_2005 Tìm hiểu thêm về hoasua_2005

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X