Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tín hiệu đảo cực, phải đăng ký với nhà mạng mới có??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tín hiệu đảo cực, phải đăng ký với nhà mạng mới có??

hiện mình đang làm đồ án tự động quay số dt
    nhưng quay số dc rồi mà tín hiệu đảo cực mình ko nhận biết dc
    mình đã đo hai chân TIP va RING nhưng khi thuê bao bị gọi nhấc máy mà cũng ko thấy tín hiệu đảo cực ?
    có phải mình phải đăng kí với nhà mạng mới có tín hiệu này ko? hay mặc nhiên khi thuê bao bị gọi nhấc máy thì tổng đài sẽ gửi tín hiệu đảo cực ?
    dùng dt bàn gọi dtdd thì dt bàn có nhận dc TH đảo cực hay ko? hay chỉ khi dt bàn gọi dt bàn mới có????
    mong ai am hiểu vấn đề này chỉ dùm

Nguyên văn bởi TrucQuanTu Xem bài viết
    hiện mình đang làm đồ án tự động quay số dt
    nhưng quay số dc rồi mà tín hiệu đảo cực mình ko nhận biết dc
    mình đã đo hai chân TIP va RING nhưng khi thuê bao bị gọi nhấc máy mà cũng ko thấy tín hiệu đảo cực ?
    có phải mình phải đăng kí với nhà mạng mới có tín hiệu này ko? hay mặc nhiên khi thuê bao bị gọi nhấc máy thì tổng đài sẽ gửi tín hiệu đảo cực ?
    dùng dt bàn gọi dtdd thì dt bàn có nhận dc TH đảo cực hay ko? hay chỉ khi dt bàn gọi dt bàn mới có????
    mong ai am hiểu vấn đề này chỉ dùm
    Chính Xác là phải đăng ký mới có tín hiệu đảo cưc.

Chúc vui.

Comment

Phải đăng ký và đóng lệ phí hàng tháng nữa chứ nó không cấp không đâu.

Tín hiệu do tổng đài cung cấp nên mình nghĩ nó không phụ thuộc vào đt bàn hay đtdđ. Nếu muốn thử mạch bạn có thể đến các đại lý điện thoại công cộng, nó có tín hiệu đảo cực để tính thời gian đàm thoại. Phải ngoại giao khéo để các cô phục vụ cho gắn mạch vào line của họ.

Comment

Về tác giả

Collapse

TrucQuanTu Sinh ra trong gia đình gia thế - dế tha Tìm hiểu thêm về TrucQuanTu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X