Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anh/chị nào có tài liệu về giải mã DTMF, hiển thị số đ thoại gọi tới gửi mình với?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hoangviet Xem bài viết
    Nếu bạn chưa thành công với HT9032 thì cứ ráp mạch theo mình đảm bảo chạy 100% vì mình đã thử, tuy nhiên khi mình chạy thử thì thu được số điện thoại gọi tới+ ngày giờ gọi, nhưng kèm theo rất nhiều ký tự mã hóa mà mình chưa biết do tổng đài hay do nhiễu mong có cao thủ nào làm mạch này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm để anh em đỡ mệt.các bạn dùng HyperTerminal set 1200,8,n,1 để test
    Sẵn sàng giúp đỡ các bạn về CallerID CID dùng DTMF hoặc FSK
    Có sản phẩm thật (mang tên PetroGas CID 2.0) để các bạn hiểu hơn về các TIP tôi đưa ra

Còn các ký tự linh tinh thì nó bao gồm các thông tin của gói tin CID, tuy nhiên khi trong Hyper Terminal nó sẽ hiển thị thành các ký tự "linh tinh"

Cần tư vấn chi tiết, YM: thanhnc_banana

Comment

các bạn cho mình hỏi mục đích của đề tài này là j vậy??? mình đọc cũng thấy hay hay mà chưa bik nó dùng để làm j hết...thanks các pác pro
      (]-[@]\[(-, |3i]< ]\[(-,@¥` ]v[@i Pv@ $@o ]\[µ@...
      |)µ` (o' Pv@ $@o (µ]\[(-, (]-[@]\[(-, $@o

MỌI NGƯỜI CÙNG CHIA SẺ NÀO!!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi nhidaigia Xem bài viết
        các bạn cho mình hỏi mục đích của đề tài này là j vậy??? mình đọc cũng thấy hay hay mà chưa bik nó dùng để làm j hết...thanks các pác pro
        Mục đích: Hiển thị số gọi đến máy điện thoại cố định
        Sử dụng cho các cửa hàng kinh doanh bán lẻ (gas, nước, ..) và các cty làm dịch vụ khác

Comment

Nguyên văn bởi thanh_chuoi Xem bài viết
          Mục đích: Hiển thị số gọi đến máy điện thoại cố định
          Sử dụng cho các cửa hàng kinh doanh bán lẻ (gas, nước, ..) và các cty làm dịch vụ khác
          Nếu với mục đích trên thôi thì mua của bác "Hồ" cho rẻ. làm tốn kém lắm. 1 bộ hiển thị số gọi đến tầm 40k.

Comment

Nguyên văn bởi quanhdt Xem bài viết
            Nếu với mục đích trên thôi thì mua của bác "Hồ" cho rẻ. làm tốn kém lắm. 1 bộ hiển thị số gọi đến tầm 40k.
            Vấn đề là số nhận được họ mong muốn đưa vào máy tính để phát triển phần mềm trên đó (bán gas, bán nước, dịch vụ, taxi,..), chứ không phải để nhìn không thôi đâu bạn quanhdt ạ

Comment

Mình ráng đọc từ đầu đến cuối xem có ai đưa ra sơ đồ mạch không mà thấy toàn bàn luận không à. Mình là lính mới cũng đang cần làm mạch này mong các sư phụ giúp đỡ !

Comment

sơ đồ mạch cho bạn tham khảo
                http://www.mediafire.com/?7hd4b8n7bbnfyaf
                có thể bỏ phần led7 cũng được. chúc thành công!^^
                (]-[@]\[(-, |3i]< ]\[(-,@¥` ]v[@i Pv@ $@o ]\[µ@...
                |)µ` (o' Pv@ $@o (µ]\[(-, (]-[@]\[(-, $@o

MỌI NGƯỜI CÙNG CHIA SẺ NÀO!!!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

Văn Hồng Hà nhỏ con nhưng khỏe như voi Tìm hiểu thêm về Văn Hồng Hà

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X