Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tư vấn mua module bluetooh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tư vấn mua module bluetooh

Chào các bác,
    Em đang cần mua cái module bluetooh để làm đề tài có yêu cầu sau:
    - Module có khả năng kết nối với smartphone.
    - Module gửi nhận dữ liệu về mạch hay PC.

Em có tìm hiểu qua 1 số module bluetooh giá rẻ họ HC_0x. Nhưng vấn đề là nó có nhiều loại cũng như mức giá chêch lệch nhau. Bác nào rành về vấn đề này tư vấn cho em với.

Đây là một số module mà em có tìm hiểu qua: Module - Bluetooth - Mua bán IC - Linh Kiện

Em cám ơn!

Nguyên văn bởi lanhchanh Xem bài viết
    Chào các bác,
    Em đang cần mua cái module bluetooh để làm đề tài có yêu cầu sau:
    - Module có khả năng kết nối với smartphone.
    - Module gửi nhận dữ liệu về mạch hay PC.

Em có tìm hiểu qua 1 số module bluetooh giá rẻ họ HC_0x. Nhưng vấn đề là nó có nhiều loại cũng như mức giá chêch lệch nhau. Bác nào rành về vấn đề này tư vấn cho em với.

Đây là một số module mà em có tìm hiểu qua: Module - Bluetooth - Mua bán IC - Linh Kiện

Em cám ơn!
    lại "phá" ông bạn nữa
    bạn chắc mua được con IOIO rồi nên mới tìm đến bluetooth module.
    ở đây tôi mua từ mấy tiệm chuyên bán đồ phụ tùng... cho computer.
    bạn ở tp, hỏi xem mấy tiệm bán vi tính coi người ta có bán bluetooth module loại gắn vào usb của laptop/pc ấy. cục đen đen bằng chừng lóng tay.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

nếu bạn dùng bluetooth module cho con IOIO thì tham khảo link này https://github.com/ytai/ioio/wiki/Su...etooth-Dongles
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
        lại "phá" ông bạn nữa
        bạn chắc mua được con IOIO rồi nên mới tìm đến bluetooth module.
        ở đây tôi mua từ mấy tiệm chuyên bán đồ phụ tùng... cho computer.
        bạn ở tp, hỏi xem mấy tiệm bán vi tính coi người ta có bán bluetooth module loại gắn vào usb của laptop/pc ấy. cục đen đen bằng chừng lóng tay.
        Em chưa mua được IOIO bác à.
        Nên định lái đề tài qua hướng khác, dùng VĐK+ Bluetooh giao tiếp với Smartphone...

Comment

Nguyên văn bởi lanhchanh Xem bài viết
          Em chưa mua được IOIO bác à.
          Nên định lái đề tài qua hướng khác, dùng VĐK+ Bluetooh giao tiếp với Smartphone...
          tôi không biết "trình độ" của bạn thế nào chứ con pic dùng trong con ioio là nguồn mở. Tác giả "share" toàn bộ sơ đồ (pcb layout + schematic, source code, hex code...). bạn chỉ cần làm mạch, tìm con chip là có 1 bộ ioio để chơi. link từ sparkfun https://www.sparkfun.com/products/11343
          còn vụ dùng vdk + bluetooth module thì theo tôi biết trên diễn đàn này chưa có ai làm... (nếu bác nào biết thì cho link).
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

Em có biết cái IOIO là nguồn mở, nhưng vấn đề là em đã tìm thử các linh kiện rồi, con Pic đó thì ở đây không có bán sẵn, còn 2 con chíp kèm theo cũng vậy.
            Mạch IOIO thực chất cũng là dùng VĐK để giao tiếp. Nên dùng con khác với mục đích đề tài thu hẹp lại cũng chẳng sao. VĐK + Bluetooh giao tiếp Smartphone trên mạng cũng nhiều đấy bác à, người ta thường dùng arduino (dùng chip atmega).

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhchanh Tìm hiểu thêm về lanhchanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X