Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HỎI] anten wifi qua cổng microUSB

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HỎI] anten wifi qua cổng microUSB

cho mình hỏi nha, bây h có cách nào đề mình lấy một cây anten wifi, hàn vào một bộ nguồn nào đó, qua cổng microusb chẳng hạn để mình cắm vào điện thoại dc ko!

nếu có một anten wifi, làm sao cho nó hoạt động, mình cung cấp nguồn cho nó bằng cách nào!

nguyên lý hoạt động của anten wifi ra sao (cung cấp nguồn, bản mạch thu phát tín hiệu...)

Nguyên văn bởi 123proviet Xem bài viết
    cho mình hỏi nha, bây h có cách nào đề mình lấy một cây anten wifi, hàn vào một bộ nguồn nào đó, qua cổng microusb chẳng hạn để mình cắm vào điện thoại dc ko!

nếu có một anten wifi, làm sao cho nó hoạt động, mình cung cấp nguồn cho nó bằng cách nào!

nguyên lý hoạt động của anten wifi ra sao (cung cấp nguồn, bản mạch thu phát tín hiệu...)
    cái gì vậy trời thế này ??? Pro mà hỏi như là trẻ con mẫu giáo vậy ? Hiểu được chết liền !!!

( Bạn đã học tí gì về điện tử chưa vậy ??? )
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

ôi má ơi. hiểu bạn hỏi cái gì chết liền
      Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
      website: suntech-vn.com
      phone. 0974 354 077
      Email.

Comment

Sát thủ đầu mưng mủ

Comment

cái antenna wifi thì chỉ đơn thuần là cái antenna thôi nhá, bạn phải có 1 cái mạch có thể gắn cái antenna vào. Chứ bạn có cái antenna ko thôi thì nó cũng chỉ là khúc kim loại đc bọc nhựa đen nhìn đẹp mắt ^^!

Comment

bạn nói rõ mục đích của bạn là gì...?? nếu dùng cho PC thì trên thị trường bán rất nhiều thiết bị thu wifi qua cổng giao tiếp USB rẻ gọn nhẹ... còn muốn làm cho biết cũng được sợ lúc đó chi phí lại mắc hơn mua mới.. còn dùng cho điện thoại thì cũng được nhưng còn phải xem xét coi cái điện thoại cả bạn có hỗ trợ wifi không. mà dt mà dùng dc wifi thì nó cũng có sẵn bộ thu bên trong....Nên ko rõ bạn định làm cái gì đây ......
            Kết Nối Dân Kỹ Thuật tại facebook để Trao đổi - học hỏi

Thích chém gió bốn phương zô đây

Comment

hiểu rồi, ý bác ấy là lấy cái ANTENW WIFI gắn vào máy tính để phát đi cho xa, để dt hoặc laptop có thể thu đc, nhưng mà....huhuhu có 1 cây sắt không thì làm sao mà wifi nổi, mà cấp nguồn? cấp vào đầu và cuối của cây antena hỷ? ôi trời, chủ thớt quốc cái topic cho anh em suy luận đấy mà, tận dụng nâng cao độ mủ
              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
              092 2838 712 --->>

Comment

Chủ thớt đi điều trị đầu mưng mủ rồi. Bỏ chạy rồi..., rớt dép bên danh sách "đầu mưng mủ" kìa, bà con ơi !
                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

xin lỗi mấy pồ nha, mình hỏi hơi khó hỉu! có học điện ngày nào đâu mà đi sữa ống nước ! thế này nhá, mình muốn hỏi là nếu anten wifi hoạt động khi có bản mạch điều khiển thì mình phải làm ra sao để có thể sử dụng nó wa cổng microUSB trên điện thoại!

Comment

xin lỗi mấy pồ nha, mình hỏi hơi khó hỉu! có học điện ngày nào đâu mà đi sữa ống nước ! thế này nhá, mình muốn hỏi là nếu anten wifi hoạt động khi có bản mạch điều khiển thì mình phải làm ra sao để có thể sử dụng nó wa cổng microUSB trên điện thoại!
                    trước giờ chưa thấy cái điện thoại nào có thể gắn thêm module WIFI rời @@

Comment

Có vẻ ý bác này muốn hỏi như kiểu: có cái điện thoại nokia 1102 bây h` làm sao gắn cái antel wifi vào để con 1102 bắt được wifi thì phải @.@ ca này mà được thì cũng ko khác việc thay đầu chú này cắm vào đầu chú khác )

Comment

thỉnh thoảng mình cũng gặp mấy ca kiểu này, mọi người hay xem phim Mỹ thấy các chú điệp viên dùng mấy con đt đểu đểu, rồi cắm cắm nối nối sau đó tấn công vào được cả máy tính CIA nên sướng đi hỏi )

Comment

Thế thì tôi thấy hiểu được rồi, mà là hiểu ý bạn wanderer07, chứ vẫn không hiểu chủ thớt
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

tóm tắt cho 4t2h nha, chủ thớt nói ví dụ có cái 1202 đi, chú ấy muốn làm cái mạch sao cho 1202 bắt được sóng wifi, giống cái laptop gắn thêm cổng wifi( quên mất 1202 không có cổng usb), nếu là được chắc chú ấy cũng ngang tầm mod, hoặc lên admin luôn đấy chứ,nếu pro hơn nữa chắc chú ấy làm cho con 1202 bắt được sóng wifi, lúc đó chắc nick mrbaosuper từ trần quá
                            SĐt: 01238004961

Comment

hiểu rồi, bác ấy dùng đc cũng tương đối, mún truyền dữ liệu băng wifi gắn ngoài, có thể hiểu đơn giản là gắn cáp usb vào laptop rồi phat đi xa
                              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                              092 2838 712 --->>

Comment

Về tác giả

Collapse

123proviet Tìm hiểu thêm về 123proviet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X