Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm một con chip tích hợp RF frontend cho ứng dụng thu sóng từ đài truyền hình kỹ thuật số

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm một con chip tích hợp RF frontend cho ứng dụng thu sóng từ đài truyền hình kỹ thuật số

Chào các bậc tiền bối, sau một tuần em dò hết trên mạng để tìm 1 con ic rf receiver với mục đích chủ yếu là thu được sóng từ antenna thu(sóng truyền hình 500-700MHz) và cho ra được dữ liệu I và Q IF(baseband) để có thể đưa vô đọc ADC xử lý dữ liệu. Nhưng em tìm mãi thì vẫn chưa có con ic nào có thể làm được chức năng này mà hoạt động trong tần số trên(em nghĩ có lẽ nó không nằm trong dải tần ISM nên họ không sản xuất) mà hầu như các ic đều hoạt động ở các tần số vài chục GHz cho ứng dụng radar. Em đang học và ứng dụng theo sơ đồ khối của 1 rf frontend của radar infineon P2G nhưng em thì cần khối rf xử lý cho đúng 1 anten thu mà trích xuất được tín hiệu I, Q. Còn cách nào khác có thể làm cho mục đích này không ạ, không lẽ mình phải thiết kế lại tất cả các khối của một bộ thu như LNA, mixer, các bộ lọc,... cho mục đích thu ạ. Cảm ơn mọi người đã đọc và mong mọi người giúp đỡ thêm!
    Attached Files

Về tác giả

Collapse

khuongtran12 live and learn Tìm hiểu thêm về khuongtran12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X