Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiet ke anten phan xa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thiet ke anten phan xa

Tình hình là em đang làm đồ an thiết kế dãi anten phản xạ, làm thực té luôn . mà không biết nên chọn vạt liệu gì cho phù hợp. và cách kiểm tra mức độ phối hợp trở kháng của anten? anh chị nào biết xin chỉ em với! và có thông tin gì liên quan mong chia sẻ! cảm ơn trước hj!

những thể loại kiểu bài thế này gặp rất nhiều rồi , đăng ký tham ra rất lâu ... đến lúc bí quá không biết tìm chỗ nào , vào diễn đàn ị 1 bãi ... có reply trả lời cũng chẳng thấy hồi âm, phản hồi kết quả ... đến là nản, làm người muốn giúp , trả lời nhiệt tình cứ thấp tha thấp thỏm . !!!

Rượu vào lời ra ... đừng trách nhé ... gặp mấy thằng post ị mỗi 1 bài , mình nhiệt tình moi móc, lục tìm tài liệu, search google .v.v ... nhưng chúng nó bỏ đó đi đâu ... nói ra thêm bực !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

hic

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
      những thể loại kiểu bài thế này gặp rất nhiều rồi , đăng ký tham ra rất lâu ... đến lúc bí quá không biết tìm chỗ nào , vào diễn đàn ị 1 bãi ... có reply trả lời cũng chẳng thấy hồi âm, phản hồi kết quả ... đến là nản, làm người muốn giúp , trả lời nhiệt tình cứ thấp tha thấp thỏm . !!!

Rượu vào lời ra ... đừng trách nhé ... gặp mấy thằng post ị mỗi 1 bài , mình nhiệt tình moi móc, lục tìm tài liệu, search google .v.v ... nhưng chúng nó bỏ đó đi đâu ... nói ra thêm bực !
      Bạn nói chuyện kỳ quá. Thứ nhất mình vô diễn đàn thường xuyên, thứ 2 mình ko post bài bởi vì mình ko biét nhiều ko dám nói bậy, thứ 3 khi cần thì mình mới hỏi chứ tuự nhiên hỏi làm gì. Bạn thông cảm đừng quơ cả nắm vậy tội nghiệp.! Thân.

Comment

Nguyên văn bởi mr_tide91 Xem bài viết
        Bạn nói chuyện kỳ quá. Thứ nhất mình vô diễn đàn thường xuyên, thứ 2 mình ko post bài bởi vì mình ko biét nhiều ko dám nói bậy, thứ 3 khi cần thì mình mới hỏi chứ tuự nhiên hỏi làm gì. Bạn thông cảm đừng quơ cả nắm vậy tội nghiệp.! Thân.
        Bác QD có tý men, bạn thông cảm. Mà đúng có khá nhiều member vào hỏi, người ta nhiệt tình trả lời, khi khỏa mãn rồi rút êm ko thấy cám ơn 1 câu. .
        Bạn thiết kế anten mình có thể giúp bạn. Bạn muốn thiết kế cái gì anten vi dải ? hay mảng anten phản xạ (reflectarray). Vật liệu làm anten thi rất nhiều, nếu làm anten vi dải tần số thấp < 3, 4 GHz có thể dùng FR-4 ở VN bán đầy. tần số cao thì dùng Duroid, vật liệu này thì hơi đắt. Thiết kế reflectarray thì ko có phối hợp trở kháng giữa các phần tử mà chỉ cần kiểm tra coupling giữa chúng. Thật sự cũng ko biết bạn muốn thiết kế cái gì, tốt nhất bạn nên dùng tên tiếng Anh cho rõ nghĩa.

Comment

Về tác giả

Collapse

mr_tide91 Tìm hiểu thêm về mr_tide91

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X